ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
คำค้นยอดนิยม: mp3programโปรแกรมหนังรูป
ดู: 3243|ตอบ: 0

'บอย' ปฏิเสธควง 'โฟร์' ช้อปปิ้ง โต้โดนเรียกเก็บภาษีย้อนหลังอื้อ [คัดลอกลิงก์]

กำลังออฟไลน์
KoNaMi

สมาชิกคนที่: 1217
กลุ่ม: ผู้ดูแลบอร์ด
ตั้งกระทู้: 326 กระทู้

ตอบกระทู้: 347 กระทู้
มีเพื่อนคบด้วย: 0 คน
เครดิต: 571 จุด
58
58
50

ใช้งานล่าสุด: 2012-12-14
ออนไลน์รวม: 3 ชั่วโมง
EXP:
-----เหรียญเกียรติยศ-----
~*~MoD~*~
โพสต์เมื่อ 2012-2-8 10:00:00 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

บอย-ปกรณ์ ปฏิเสธข่าวควงโฟร์-ศกลรัตน์ เดินห้าง แจงแค่บังเอิญเจอและทักทาย-ไม่รู้จักส่วนตัว โต้ถูกเรียกเก็บภาษีย้อนหลังเพียบ เผยมีคนดูแลบัญชีภาษีให้อยู่แล้ว...

นึกว่าจะหันไปกิ๊กกั๊กกับนักร้องสาวๆ ซะแล้วสำหรับพระเอกหนุ่มเครางาม บอย-ปกรณ์ ฉัตรบริรักษ์ เพราะล่าสุดมีคนเห็นว่าหนุ่มบอยควงนักร้องดูโอค่ายอาร์เอส โฟร์-ศกลรัตน์ วรอุไร  ที่ศูนย์การค้าเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ แต่พอถามหนุ่มบอยที่มาร่วมงานเลี้ยงขอบคุณสื่อมวลชน "ช่อง 3...42 ปี We are family" ที่โรงแรมพลาซ่าแอทธินี รอยัล เมอริเดียน ถ.วิทยุ เจ้าตัวเลยรีบบอกว่าแค่บังเอิญเจอเท่านั้น และเมื่อถามถึงเรื่องที่เหล่าดาราโดนภาษีย้อนหลังเพียบ จนหลายคนจับตามองว่าหนุ่มบอยอาจเป็นหนึ่งในนั้นเพราะมีงานอีเว้นต์ชุกไม่แพ้ใคร เจ้าตัวก็บอกว่าไม่น่าจะโดนแน่นอนเพราะมีผู้ดูแลทำบัญชีให้อย่างรอบคอบอยู่แล้ว

โฟร์-ศกลรัตน์

ล่าสุดเห็นมีข่าวว่าเราไปช้อปปิ้งกับโฟร์ที่เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ? "วันนี้เพิ่งเห็นทวิตเตอร์เหมือนกัน อยากจะบอกว่าตาไวมากๆ เพราะผมก็ไปเจอโฟร์จริงๆ ครับที่เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ คือผมไปจอดรถที่เซ็นทรัล แล้วโฟร์ไปถ่ายละคร แล้วเดินออกจากห้องน้ำแล้วทักกันประมาณ 5 วินาทีเองมั้ง แล้วก็แยกกันแค่นี้" เราเข้ากองถ่ายเพื่อไปเยี่ยมเขาเหรอ? "วันนั้นโฟร์ไปถ่ายละครที่เซ็นทรัล แจ้งวัฒนะ แล้วผมไปทำธุระแถวนั้นพอดี ไม่ได้มีนัดแนะกัน เจอกันยังทักแค่ว่ามาทำอะไร" ส่วนตัวสนิทกันไหม? "โหย เจอกันหลายทีเหมือนกัน แต่มีทักแค่ไม่กี่ครั้งเอง ไม่เคยคุยอะไรกันมากกว่านี้ ก็เรียกว่ารู้จักกันผิวเผินก็ได้ครับ" กลายเป็นข่าวเลย เพราะเขาก็กำลังจะคืนดีกับพิชญ์อยู่? "ไม่ครับ ผมรู้จักกับโฟร์นิดเดียว กับพิชญ์ก็รู้จักกัน" แต่มีคนเห็นบอยมีพิรุธเหมือนยืนรอใคร? "ไม่มีครับ วันนั้นผมไปที่เซ็นทรัล คือจริงๆ ผมตั้งใจไปข้างๆ ห้างนั้นเพราะจะไปทำหน้าแถวนั้น ไปหาหมอ ไปกดสิว (หัวเราะ) พอดีแวะกลับเข้ามาเอารถแล้วเจอโฟร์แค่นี้เองครับ ไม่มีคุยนอกรอบ ไม่รู้จักส่วนตัว เจอกันก็ทักกันครับ"

ช่วงนี้ดาราโดนภาษีย้อนหลังเยอะมาก เราเองก็เป็นอีกคนที่รายได้เยอะ โดนบ้างไหม? "ความจริงคิดว่าไม่น่าจะโดน เพราะผมก็มีพี่ที่รู้จักให้เขาช่วยดูแลทำบัญชีภาษีให้ ก็ทำอย่างถูกต้องครับ คือผมเริ่มทำงานตรงนี้มาก็จ่ายมา 2 ปีแล้ว ถูกต้องทุกอย่างไม่มีอะไรปิดบังครับ" บางทีจะมีงานแบบรับเงินสด เรากลัวจะโดนบ้างไหม? "เราก็ต้องเชื่อใจคนที่จ้างงานเราครับ บางทีเขาก็จ่ายเงินสดไม่ได้ให้ใบกำกับภาษีมา ก็ไม่รู้จะทำยังไง ก็ต้องไว้ใจ แต่ส่วนใหญ่ก็มีใบกำกับมาให้ แต่ถ้ามีเรื่องอะไรขึ้นมาผมก็ยินดีจ่ายนะ แต่อย่างปีแรกก็มีหลุดไปบ้าง เพราะปีแรกที่ทำงานผมไม่รู้ว่าต้องเก็บใบกำกับ ก็เก็บบ้าง ไม่เก็บบ้าง แต่พอมันหลุดไปเดี๋ยวทางสรรพากรเขาก็จะเรียกเองครับว่ามียอดที่ทางลูกค้าแจ้งไว้" เรามีวิธีการในการดูแลเงินของเราอย่างรอบคอบยังไงบ้าง? "ความจริงผมเป็นคนที่ชอบทำบัญชีให้ตัวเองด้วย แต่ว่าเรื่องของภาษีก็ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของพี่ๆ ช่วยดูแล".

ขอบคุณข่าวจาก: ไทยรัฐออนไลน์
ขอบคุณ Plugin ดีๆจาก อสังหา.ไทย - ข่าวอสังหาทั่วไทย
ข่าวเด่น - คลองสามวา, คลองเตย, ดอนเมือง,ทวีวัฒนา
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

ปิด

==> กระซิปจาก DwebsaleTeam <==

ให้บริการจดโดเมน
ให้บริการจดโดเมน

ประกาศ==>> ขณะนี้ทาง Dwebsale.com ให้บริการจดโดเมนในราคาถูก ซึ่งคุณก็สามารถมีโดเมนทำเว็บเองได้เลย ^^

คลิ๊กเพื่อดูจ้า

ดู »

Archiver|http://www.dwebsale.com
Page Rank

GMT+7, 2024-3-29 14:10 , Processed in 0.031818 second(s), 14 queries .