ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
คำค้นยอดนิยม: mp3programโปรแกรมหนังรูป
ดู: 3164|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

'พิชญ์' โวสัมพันธ์ 'โฟร์' ดีขึ้น รับฝ่ายหญิงร่วมยินดีงานรับปริญญา [คัดลอกลิงก์]

กำลังออฟไลน์
KoNaMi

สมาชิกคนที่: 1217
กลุ่ม: ผู้ดูแลบอร์ด
ตั้งกระทู้: 326 กระทู้

ตอบกระทู้: 347 กระทู้
มีเพื่อนคบด้วย: 0 คน
เครดิต: 571 จุด
58
58
50

ใช้งานล่าสุด: 2012-12-14
ออนไลน์รวม: 3 ชั่วโมง
EXP:
-----เหรียญเกียรติยศ-----
~*~MoD~*~

พิชญ์ ซีควินท์ เผยสัมพันธ์ โฟร์-ศกลรัตน์ คืบหน้าดีขึ้นเรื่อยๆ กั๊กเรียกแฟน แจงขอทำทุกวันให้ดีพอ รับควงทานข้าว ปัดฝ่ายหญิงย่องเซอร์ไพรส์รับปริญญา แจงแค่แวะไปเฉยๆ ยันสถานะถือว่าโอเค-ปรับตัวเข้าหากันบ้าง...

หลังจากที่ออกมาเปิดใจว่ากำลังตามง้อแฟนเก่าอย่างนักร้องสาวค่ายเดียวกัน ‘โฟร์-ศกลรัตน์ วรอุไร’ สำหรับนักร้องหนุ่มวงซีควินท์ “พิชญ์ กาไชย” ล่าสุดเผยถึงความสัมพันธ์ว่าคืบหน้าดีขึ้นเรื่อยๆ แล้ว แต่ยังไม่ขอใช้คำว่า ‘แฟน’ แค่อยากทำทุกวันให้ดีขึ้น พร้อมยอมรับได้ควงกันไปทานข้าวบ้าง และขอแจงเรื่องที่ฝ่ายหญิงมาแสดงความยินดีในวันรับปริญญาว่าแค่แวะมาเฉยๆ ไม่ใช่การทำเซอร์ไพรส์แต่อย่างใด ทั้งนี้ก็ไม่ได้มีของขวัญพิเศษอะไรมอบให้ด้วย หนุ่มพิชญ์ยืนยันสถานะตอนนี้ถือว่าโอเค มีการปรับตัวเข้าหากัน โดยเจ้าตัวให้สัมภาษณ์ขณะมาร่วมทำกิจกรรม “ฟื้นใจ ให้พลัง ทหารผ่านศึก” เนื่องในวันทหารผ่านศึกษา ณ โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า

เห็นความตอนนี้ความสัมพันธ์กับ ‘โฟร์’ กลับ มาแฮปปี้เอนดิ่งแล้ว? “อย่างที่บอกครับก็ดีขึ้นเรื่อยๆ ยังคุยๆ กันอยู่ครับ” กลับมาใช้คำว่าแฟนได้เหมือนเดิมแล้วหรือยัง? “ก็ยังนะ ต้องแล้วแต่คน ถ้าถามว่าแฟนคือการที่คนเราเจอกันแล้วไปกินข้าวกัน ไปดูหนังกันสมมติบางคนก็อาจจะเรียกอย่างนั้นได้ แต่เราก็ยัง แต่ก็เรียกว่าดีขึ้นเรื่อยๆ แล้วกัน เดี๋ยวถ้าเกิดดีกันแล้วจะบอก” ตอนนี้ง้ออยู่แต่ยังไม่สำเร็จเหรอ? “ไม่ครับ ตอนนี้ก็ไม่ต้องง้อไม่ต้องอะไรแล้ว ทำให้มันดีขึ้นทุกวัน” ไปกินข้าวไปไหนมาไหนด้วยกัน? “ก็ไปกินข้าวบ้าง แต่ส่วนใหญ่ทำงานช่วงนี้งานเยอะหน่อยครับ” เห็นว่า ‘โฟร์’ ไปเซอร์ไพรส์เราวันงานรับปริญญา? “เขาก็แวะมาเฉยๆ มากกว่า อย่าเรียก ว่ามาเซอร์ไพรส์เลย เพราะว่าเขามีงานตอนเที่ยงๆ บ่ายๆ แล้วพอเขาทำธุระเสร็จเขาก็แวะมา” มีของขวัญพิเศษมามอบให้ไหม? “ไม่มีเลยครับ เขาแค่มาก็โอเคแล้ว” ได้ไปเลี้ยงฉลองกันไหม? “ยังได้ไปเลย เพราะว่าวันรุ่งขึ้นก็มีงานครับ”

ดูเหมือนราบรื่นขึ้น? “ก็ดีขึ้น อย่างที่บอกก็ดีขึ้นครับ” คุณพ่อคุณแม่ของเราว่ายังไงบ้าง? “จริงๆ พ่อแม่เขาก็ปล่อยนะครับ อยู่ที่การตัดสินใจของเราด้วย เพราะเราก็โตพอทั้งคู่เขาก็บอกว่าแล้วแต่ลูกแล้วกัน” คุณพ่อคุณแม่มีช่วยพูดให้บ้างไหม? “ไม่มีนะครับ เพราะว่าตอนนี้ตาพิชญ์เข้าโรงพยาบาลอยู่ แม่พิชญ์ก็อยู่โรงพยาบาลตลอดเวลา” จะพา ‘โฟร์’ มาเยี่ยมคุณตาไหม? “ยังไม่มีโอกาสเลยครับ แต่ว่าถ้ามีโอกาสพิชญ์ก็เชื่อ ว่าเดี๋ยวเขาคงไปครับ”

สถานะตอนนี้เรียกว่าอะไร? “ยังไม่รู้เลยครับ (เว้นระยะห่าง) ใช่ๆ คือพิชญ์ว่าอย่างนี้ก็โอเคนะ ก็ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวถ้าเกิดดี เดี๋ยวเราก็บอกดีเอง” มีคุยกันไหมว่าถ้ากลับมาแล้วต้องวางกฎเกณฑ์ ตีกรอบอย่างนั้นอย่างนี้? “ไม่ต้องตั้งเลยเพราะว่าเราก็ทำงาน เราก็โตขึ้นเราเห็นมุมมองของเขาในอีกหลายๆ ด้าน เราก็ปรับใช้กันเองเพราะว่าเราคบกันมานานแล้วครับ” เราปรับให้เขามากขึ้นไหม? “ไม่ต้องปรับอะไรเลย เราก็เป็นของเราเหมือนเดิมแค่ทำให้มันดีขึ้น” สถานะตอนนี้ดูสบายใจกว่าตอนที่ใช้คำว่า ‘แฟน’ ไหม? “จริงๆ พิชญ์ไม่ค่อยซีเรียสว่าตอนนี้สถานะอันนี้นะ แต่ก็พอๆ กันนะ ถือว่าโอเคเลยแหละ”.

ขอบคุณข่าวจาก: ไทยรัฐออนไลน์
ขอบคุณ Plugin ดีๆจาก อสังหา.ไทย - ข่าวอสังหาทั่วไทย
ข่าวเด่น - คลองสามวา, คลองเตย, ดอนเมือง,ทวีวัฒนา
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

ปิด

==> กระซิปจาก DwebsaleTeam <==

สำหรับผู้ใช้วิทยุออนไลน์
สำหรับผู้ใช้วิทยุออนไลน์

ประกาศ==>> เนื่องด้วยลูกค้าบางท่านใช้เว็บของ Xat.com ซึ่งปัจจุบันนั้น ไม่สามารถนำโค๊ดวิทยุ หรือ ภาพ ไปใส่ที่นั่นได้นอกจากเว็บที่ทาง Xat กำหนดไว้เท่านั้น ดังนั้นทาง DwebsaleTeam ได้ทำหน้าเว็บให้ท่านได้เข้าใช้งานโดยที่ท่านสามารถตกแต่งแก้ไขหน้าเว็บของท่านได้เองเลย

คลิ๊กเพื่อดูจ้า

ดู »

Archiver|http://www.dwebsale.com
Page Rank

GMT+7, 2024-4-25 21:11 , Processed in 0.028192 second(s), 13 queries .