ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
คำค้นยอดนิยม: mp3programโปรแกรมหนังรูป
ดู: 3783|ตอบ: 0

‘แดน’ เผยเล่นหนังรักประกบ ‘แพทตี้’ รอทุกอย่างมั่นคงค่อยคิดแต่ง [คัดลอกลิงก์]

กำลังออฟไลน์
KoNaMi

สมาชิกคนที่: 1217
กลุ่ม: ผู้ดูแลบอร์ด
ตั้งกระทู้: 326 กระทู้

ตอบกระทู้: 347 กระทู้
มีเพื่อนคบด้วย: 0 คน
เครดิต: 571 จุด
58
58
50

ใช้งานล่าสุด: 2012-12-14
ออนไลน์รวม: 3 ชั่วโมง
EXP:
-----เหรียญเกียรติยศ-----
~*~MoD~*~
โพสต์เมื่อ 2012-2-2 14:00:00 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

แดน-วรเวช เผยโปรเจคหนังรักประกบ แพทตี้-อังศุมาลิน เปิดกล้องกลางกุมภาฯ ยันวาเลนไทน์ติดงานอดเจอหวานใจ แย้มมีของขวัญชดเชยให้ ย้ำอนาคตรอทุกอย่างมั่นคงค่อยคิดต่อ ปัดกำกับละครให้ช่อง8...

ได้เล่นหนังเรื่องเดียวกันแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้คู่กัน สำหรับพระเอกผู้กำกับ “แดน- วรเวช ดานุวงศ์” ที่ล่าสุดแย้มโปรเจคหนังเรื่องต่อไปจะประกบคู่กับแฟนสาวสุดเลิฟ ‘แพตตี้-อังศุมาลิน สิริภัทรศักดิ์เมธา’ ซึ่ง เตรียมเปิดกล้องกลางเดือนแห่งความรักนี้ แต่ขออุบรายละเอียดไว้ก่อน บอกได้แค่เป็นหนังแนวโรแมนติกคอมเมดี้ งานนี้หนุ่มแดนบอกว่าเล่นกันไม่มีเขินอย่างแน่นอน เพราะต่างก็ทำหน้าที่ของแต่ละคนให้ดีที่สุด เรื่องการแสดงจะมีแอ๊คติ้งโค้ดมาสอนให้อีกที เชื่อว่าหวานใจต้องทำได้ดี ส่วนวาเลนไทน์ปีนี้ก็ติดคอนเสิร์ตอาจไม่ได้เจอกัน แต่ยังโทรศัพท์หรือคุยกันผ่านสไกป์ก็ช่วยได้เยอะ ของขวัญพิเศษกำลังคิดอยู่ว่าจะให้อะไร แต่จริงๆ ตนพยายามทำให้ทุกวันเป็นวันวาเลนไทน์อยู่แล้ว (แอบหวาน อิจฉาอ่ะ!) เรื่องอนาคตตนกำลังสร้างทุกอย่างให้มั่นคงและรอให้ฝ่ายหญิงเรียนรู้โลกได้เยอะหรือโตกว่านี้ก่อน ทั้งนี้กระแสที่ว่าหันไปกำกับละครให้ช่อง8 เจ้าตัวยืนยันไม่จริงเลยทีเดียว โดยให้สัมภาษณ์ในงานแถลงข่าว “วาเลนไทน์ สวีทตี้” รอบสื่อมวลชน ที่ สยามพารากอน

ได้ข่าวว่าโปรเจ็คหนังเรื่องหน้าจะได้ประกบ ‘แพนตี้’ จริง หรือเปล่า? “ก็จริงครับ” ชื่อเรื่องอะไร? “เดี๋ยวผมต้องรอเขาสุดท้ายจริงๆ ถึงจะบอกได้ว่าเป็นชื่ออะไรครับ” เปิดกล้องเมื่อไร? “กลางกุมภาครับ” อีกนิดเดียวก็จะถึงกลางกุมภาแล้ว? “จริงๆ ตอนนี้ยังไม่สามารถพูดได้เพราะมีหนังหลายเรื่องเดี๋ยวจะชนกัน” หนังเรื่องต่อไปนี้ของค่ายไหน? “สหมงคลฟิล์มครับ” ใช้ชื่อ ‘คืนวันเสาร์ เช้าวันจันทร์’ หรือ เปล่า? “ใช่ครับ แต่อันนี้คือชื่อล่าสุดนะครับ แต่สุดท้ายต้องรอสรุปกันอีกที ออกแนวโรแมนติกคอมเมดี้ครับ มีความเป็นคอมเมดี้สูงเหมือนกัน” มาเล่นคู่กันคิดว่า

จะแอบเขินกันบ้างไหม? “ไม่น่าครับ ไม่เขินครับ ต่างคนต่างทำหน้าที่ของแต่ละคนให้ดีที่สุด” ‘แพทตี้’ เล่น คอมเมดี้ไหวไหม? “ก็ต้องใช้เวลานิดนึงทำความเข้าใจกับทางนี้ครับ” เราสอนไหม?“คือผมก็สอนได้ประมาณนึงครับ แต่ว่ามีทางแอ๊คติ้งโค้ดช่วยด้วย คุยกันเองเดี๋ยวจะพาลไปทะเลาะกันเปล่าๆ (หัวเราะ)” แล้ววาเลนไทน์ปีนี้แพลนควง ‘แพทตี้’ ไปไหนไหม? “จริงๆ มีคอนเสิร์ตของภาพยนตร์เรื่อง เดอะ เมโลดี้ ซึ่งก็ชัดเจนว่าไม่สามารถออกไปไหนได้” เตรียมของขวัญพิเศษให้ ‘แพทตี้’ ไหม? “ก็ยังอยู่ในช่วงคิดอยู่ครับ ยังไม่รู้เลย แล้วผมก็เลือกของขวัญไม่ค่อยเป็นด้วย ของกระจุกกระจิกก็กลัวเขาจะไม่ได้ใช้ มันก็จะสิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ ก็ควรจะเป็นของที่เขาใช้ในชีวิตประจำวันได้เลยครับ”

ถ้าไม่ได้เจอกันจะมีการชดเชยให้ทีหลงไหม? “ก็ โทร.คุยกันครับ เดี๋ยวมีการคุยสไกป์แบบเห็นหน้าก็ช่วยได้เยอะนะครับ” ส่วนตัวคิดว่าฝ่ายหญิงน่าจะมีเซอรไพร์ให้เราไหม? “ไม่น่าครับ ผมว่าไม่น่านะ คือเราไม่ค่อยเซอร์ไพรส์กันเท่าไหร่ ที่ผ่านมาเขาก็พยายามแต่ว่าไม่สำเร็จ (หัวเราะ) เราก็เลยบอกว่าไม่เป็นไรดีกว่าจะให้อะไรก็มาถามกันแล้วเดินไปซื้อด้วยกันดี กว่า” แต่ความรักโอเค? “โอเคครับ”

คราวที่แล้วให้แหวนคราวนี้จะเป็นสร้อยไหม? “ไม่น่าครับ” คู่เราให้ความสำคัญกับวันวาเลนไทน์มากขนาดไหน? “ไม่ที่สุดครับ กลัวว่าถ้าให้ความสำคัญมากๆ แล้วมีงานแบบนี้จะรู้สึกแย่ ผมพยายามทำให้ทุกวันเป็นวันวาเลนไทน์ให้ได้” ปีนี้มีหลายคู่แต่งงาน ผู้ใหญ่มีถามบ้างไหม เพราะหน้าที่การงานเราก็มั่นคงแล้ว? “2 ปี เอง เพิ่งคบกัน (หัวเราะ)” เงินทองเราก็มีเยอะอยู่ น้องเขาก็เรียนจบแล้วด้วย? “รอให้ผมมีงานที่ชัดเจนครับ ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงที่ทำทุกอย่างให้มั่นคงครับ แล้วมันก็ยังไม่ได้มั่นคงมาก คือผมกำลังหาตัวเองอยู่ กำลังสนุกกับภารกิจต่างๆ ที่ผมจะสร้างมันอยู่นะครับ แล้วตัวน้องเองก็ยังเรียนรู้โลกนี้ได้ไม่เต็มที่เลย ควรจะให้เวลามากกว่านี้ คนเราการที่จะใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันนานๆ เขาต้องรู้อะไรเยอะกว่านี้ แล้วน้องยังไม่อยู่ในช่วงของการเปลี่ยนความคิดเลย ผมว่าช่วงที่ทำให้เราโตขึ้นน่าจะเป็นสัก 23 หรือ 25 ที่มองโลกใหม่ ผมอยากให้เขาผ่านจุดนี้ไปก่อน” เห็นว่าเราจะไปกำกับละครให้ช่อง8? “ไม่จริงครับ เป็นทีมงานไปทำครับ” ล่าสุดจะมีการทำหนังเรื่อง 6 แพ่ง ส่วนตัวอยากเล่นไหม? “6 แพ่งแล้วเหรอ (ทำเสียงตกใจ)” เขาเริ่มวางตัวนักแสดงกันแล้ว? “ไม่น่าจะมีผมอยู่ในสักแพ่งนะ”.

ขอบคุณข่าวจาก: ไทยรัฐออนไลน์
ขอบคุณ Plugin ดีๆจาก อสังหา.ไทย - ข่าวอสังหาทั่วไทย
ข่าวเด่น - คลองสามวา, คลองเตย, ดอนเมือง,ทวีวัฒนา
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

ปิด

==> กระซิปจาก DwebsaleTeam <==

ตัวอย่างธีมวิทยุ
ตัวอย่างธีมวิทยุ

ประกาศ==>> ขณะนี้ทาง Dwebsale.com มีธีมวิทยุออนไลน์ให้ท่านได้เลือกใช้ 6 ธีม เพื่อนๆสามารถดูตัวอย่างธีมได้เลยจ้า

คลิ๊กเพื่อดูจ้า

ดู »

Archiver|http://www.dwebsale.com
Page Rank

GMT+7, 2024-3-29 16:36 , Processed in 0.029896 second(s), 14 queries .