ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
คำค้นยอดนิยม: mp3programโปรแกรมหนังรูป
ดู: 3158|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

'ใหม่' ปลื้มร่วมงาน 'โดม' ยังไม่เปิดใจให้ใครขอมุงานก่อน [คัดลอกลิงก์]

กำลังออฟไลน์
KoNaMi

สมาชิกคนที่: 1217
กลุ่ม: ผู้ดูแลบอร์ด
ตั้งกระทู้: 326 กระทู้

ตอบกระทู้: 347 กระทู้
มีเพื่อนคบด้วย: 0 คน
เครดิต: 571 จุด
58
58
50

ใช้งานล่าสุด: 2012-12-14
ออนไลน์รวม: 3 ชั่วโมง
EXP:
-----เหรียญเกียรติยศ-----
~*~MoD~*~

ใหม่-ดาวิกา ปลื้มร่วมงานโดม-ปกรณ์ ลัม ใน "ตะวันทอแสง" แจงปลื้มในผลงานไม่มีเกินเลย ย้ำยังโสดแต่ปิดใจขอมุงานก่อน ไม่เครียดข่าวถูกแบนหลังมีภาพหลุดฉาว...
ปลื้มนักร้องหนุ่มหล่อขั้นเทพ โดม-ปกรณ์ ลัม มาแต่ไหนแต่ไร ไม่รู้ว่าพอนางเอกหน้าหวาน ใหม่-ดาวิกา โฮร์เน่ โคจรมาร่วมงานกันครั้งแรกในละคร "ตะวันทอแสง" ทางช่อง 7 แล้วจะเป็นไงบ้าง และเมื่อมาร่วมงานบวงสรวงเปิดกล้องละครเรื่องนี้ที่บริษัท โพลีพลัส เอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ซ.แจ้งวัฒนะ 43 เลยถามถึงความรู้สึกของเจ้าตัว ซึ่งใหม่บอกว่ารู้สึกปลื้มผลงานของหนุ่มโดมมานานแล้ว แต่ไม่ได้มีอะไรเกินเลย ส่วนเรื่องหัวใจตอนนี้ยังปิดสนิท เพราะอยากทำงานให้ประสบความสำเร็จซะก่อนแล้วค่อยคิดจะมีคนดูแลหัวใจ ส่วนเรื่องข่าวเม้าท์ว่าถูกแบนหลังมีภาพหลุดฉาวเมื่อปีที่แล้ว สาวใหม่ก็บอกว่าไม่ซีเรียส เพราะเครียดเรื่องภาพมากกว่า และถือเป็นบทเรียนที่สำคัญมากในชีวิต

ตื่นเต้นมั้ยมาร่วมงานกับโดม ก่อนหน้านี้มีข่าวว่าเราปลื้มโดมมาก? "ปลื้มในงานของพี่โดม ตอนเด็กๆ ก็เชื่อว่าทุกคนต้องปลื้มพี่โดม พี่โดมดังมาก" กระแสข่าวว่าเราปลื้มมากจนอยากจู่โจมโดม? "ไม่ค่ะ ไม่เกินกว่าที่เราปลื้มผลงานพี่โดมค่ะ" ละครยังไม่มาข่าวมาก่อนแล้ว? "ต้องขอบคุณที่ให้ความสนใจ" ข่าวก็มาแรง เจอโดมจะเกร็งมั้ย? "ไม่เกร็งค่ะ ก็ไม่มีอะไร" มีข่าวแบบนี้เกรงใจคนของโดมมั้ย? "เหมือนที่บอกว่าทุกคนต้องเคยชมผลงานพี่โดม ปลื้มในผลงานพี่โดม น้องใหม่ก็ปลื้มผลงานหลายๆ คน ไม่ว่าจะเป็นพี่กบ-สุวนันท์ หรือใครทุกคน มันไม่ใช่แนวทางชู้สาวค่ะ" ครั้งก่อนเล่นคู่กับเวียร์ก็โดนจับคู่ครั้งนี้กลัวจะโดนจับคู่มั้ย? "ตอนนั้นคนชอบในคาแรกเตอร์สองคน ก็ต้องลุ้นว่าเรื่องนี้จะไปอยู่ในใจของผู้ชมได้รึเปล่า ถ้าอยู่ได้ใหม่ก็เชื่อว่าอาจจะมีลุ้น แต่ถ้าอยู่ไม่ได้ก็คงไม่มีอะไร (ยิ้ม)" ถ้าคนดูไม่อินก็จะไม่มีอะไร? "ใช่ ถ้าเล่นให้อินก็ถือว่าเป็นคำชมละกันค่ะ"
หัวใจตอนนี้เป็นยังไงบ้าง? "ก็มีคุณแม่ เพื่อนๆ ก็ไม่มีใคร ตั้งใจทำงานไปก่อน" วาเลนไทน์นี้ไม่เหงาเหรอ ไม่มีใครเลย? "ไม่เหงา ทำงานถ่ายละคร" มีคนมาจีบบ้างมั้ย? "น้องใหม่อยู่กับแม่ตลอดเวลาเลยค่ะ มหา'ลัยก็อยู่กับเพื่อนๆ กลุ่มเดิม ไปเรียนแค่ 2 วันเอง ไม่มีโอกาสไปเจอใคร ไมได้ไปเที่ยวไหน" พี่ๆ ในวงการมีใครมาจีบมั้ย? "ไม่รู้เหมือนกัน ตัวใหม่ไม่ได้มองด้วยว่าใครเข้ามาคุยกับเราในแบบไหน เราให้ความเป็นเพื่อนเป็นพี่กับทุกคนค่ะ ไม่รู้ว่าใครมาจีบ" คุณแม่มีช่วยดูมั้ย? "ไม่เลยค่ะ คุณแม่รู้ว่าเรายังไม่ต้องการตอนนี้ ถ้ามีเราก็ไม่ได้เต็มที่ ขอประสบความสำเร็จก่อนถึงจะมี" แม่มีเตือนเรื่องหนุ่มในวงการมั้ย? "คุณแม่ไม่เตือนเลยค่ะ คุณแม่เหมือนไม่ห้ามเพราะรู้ว่าหนูเป็นยังไง ถ้าห้ามมากๆ เดี๋ยวจะทำ เพราะว่าคุณแม่จะชิลๆ มากกว่า เพราะรู้ว่าหนูยังไม่สนใจจริงๆ" เป็นคนดื้อใช่มั้ย? "ก็มีบ้าง (ยิ้ม) วัยรุ่นยิ่งห้ามยิ่งทำ" สเปกหนุ่มล่ะ? "ขอสูงกว่าก็โอเคแล้ว" หัวใจตอนนี้เงียบเหงา? "ใช่ค่ะ ว่างค่ะ" ยังไม่เปิด? "ยังไม่เปิดค่ะ" เปิดเมื่อไหร่? "เมื่อเราประสบความสำเร็จค่ะ" ประสบความสำเร็จของใหม่คืออะไร? "เวลารับงานมา ทุกคนพอใจในงานของใหม่ คือสมมติเล่นละคร ผกก.ก็นับถือเราเป็นนักแสดงคนนึง คนดูดูแล้วคิดว่าเราเป็นนักแสดงมืออาชีพคนนึง"

ปีที่แล้วโดนข่าวเยอะเลย แต่โชคดีกระแสน้ำท่วมมากลบ? "ใช่ เราก็หายไปเลย" กังวลมั้ยเวลาจะถ่ายรูปกับใคร? "น้องใหม่ระวังตัวตั้งแต่ก่อนเข้าวงการแล้วแต่ภาพนี้มันก่อนเข้าวงการไงคะ ก็ระวังมาตลอดค่ะ ถือเป็นบทเรียนที่สำคัญมาก คงไม่ลืม และสอนใหม่อีกเยอะเลย สอนว่าคนรอบๆ เราสำคัญมาก ไม่ว่าจะเป็นพ่อแม่ พี่ผู้จัดการ โดยเฉพาะแฟนคลับ น่ารักมาก ตอนแรกที่ทุกคนรู้ข่าวจะช็อกใช่มั้ยคะ แต่ทุกคนเปิดใจฟังหนูก่อนว่ามันคืออะไร ยังไม่ตีความไปก่อน ดังนั้นมันก็มีเวลาที่ให้น้องใหม่อธิบาย ทุกคนก็เข้าใจ ส่งทวิตเตอร์มาทุกวันเลยว่าสู้ๆ เรารู้สึกว่าเราไม่ได้อยู่คนเดียวนะ ไม่ได้มีคนรักเราแค่ 5-6 คน" เราโดนข่าวเยอะ มีข่าวว่าโดนแบนด้วยเครียดมั้ย? "ไม่เครียดนะ เครียดแค่เรื่องนั้นเรื่องเดียว" กลัวคนผิดหวังมั้ย? "ก็กลัวนะคะ แต่ก็บอกความจริงไป เราทำสิ่งที่ดีที่สุดแล้ว".

ขอบคุณข่าวจาก: ไทยรัฐออนไลน์
ขอบคุณ Plugin ดีๆจาก อสังหา.ไทย - ข่าวอสังหาทั่วไทย
ข่าวเด่น - คลองสามวา, คลองเตย, ดอนเมือง,ทวีวัฒนา
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

ปิด

==> กระซิปจาก DwebsaleTeam <==

ให้เช่าวิทยุออนไลน์
ให้เช่าวิทยุออนไลน์

ประกาศ==>> ขณะนี้ทาง Dwebsale.com มีบริการให้เช่าวิทยุออนไลน์ในราคาถูก คุณก็สามารถเป็นดีเจ เปิดเพลงได้เองจ้า

คลิ๊กเพื่อดูจ้า

ดู »

Archiver|http://www.dwebsale.com
Page Rank

GMT+7, 2024-4-19 11:24 , Processed in 0.028859 second(s), 13 queries .