ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
คำค้นยอดนิยม: mp3programโปรแกรมหนังรูป
ดู: 3118|ตอบ: 0

ขอปิดใจ! 'ว่าน'ยืดอกเลิก'พิม' ทั้งเสียใจและเสียดาย [คัดลอกลิงก์]

กำลังออฟไลน์
KoNaMi

สมาชิกคนที่: 1217
กลุ่ม: ผู้ดูแลบอร์ด
ตั้งกระทู้: 326 กระทู้

ตอบกระทู้: 347 กระทู้
มีเพื่อนคบด้วย: 0 คน
เครดิต: 571 จุด
58
58
50

ใช้งานล่าสุด: 2012-12-14
ออนไลน์รวม: 3 ชั่วโมง
EXP:
-----เหรียญเกียรติยศ-----
~*~MoD~*~
โพสต์เมื่อ 2012-1-31 08:00:00 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

ว่าน-ธนกฤต ยืดอกเลิก พิม-พิมพ์มาดา ทั้งเสียใจและเสียดาย เหตุมุมมองวิถีชีวิตแตกต่างกัน รับบ้างานไม่มีเวลาให้ ยันยังชอบ-ขอปิดใจไม่พร้อมมีใคร เผยเอ็มวีชายรักชาย เพลงนาทีแต่งจากเรื่องจริง...

เล่นเอาคนเชียร์ถึงกับช็อกเมื่อนางเอก-นักร้องสาวหน้าเด็ก "พิม-พิมพ์มาดา บริรักษ์ศุภกร" ประกาศเลิกสายฟ้าแลบกับนักร้องมากฝีมือ "ว่าน-ธน กฤต พานิชวิทย์" และหลังจากที่ฝ่ายหญิงออกมายุติความสัมพันธ์ งานนี้หลายคนเลยอยากทราบความจริงๆ จากปากฝ่ายชายด้วยเช่นกัน แต่พอเดินทางจะไปถามไถ่ที่งานๆ หนึ่ง หนุ่มว่านก็ชิ่งสื่อซะงั้น ทำให้มีกระแสว่านักร้องหนุ่มคงจะยังเฮิร์ตอยู่เลยไม่อยากพูด แต่ล่าสุดดูเหมือนว่าหนุ่มว่านจะพร้อมเปิดใจแล้ว ในงาน HOT OF THE YEAR3 ที่ ลานหน้าเซ็นทรัลเวิลด์ โดยเผยสาเหตุว่าเป็นเพราะวิถีชีวิตที่ไม่ตรงกัน ตนเป็นคนบ้างานมาก อาจไม่มีเวลาให้ แต่ยืนยันชอบสาวพิมจริงๆ แม้ว่าจะลดสถานะลงไป แต่ก็ยังมีความรู้สึกที่ดีห่วงใยให้เสมอ ตนยอมรับทั้งเสียใจและเสียดาย จึงขอปิดใจ ตอนนี้โอเคแล้วใช้งานเป็นพาราเซตามอลรักษาใจ เพราะมีให้ทำตลอดไม่ได้หยุดเลย แถมว่านยังเล่าให้ฟังถึง MV เพลง "นาที" ที่ทำออกมาในแนวชายรักชาย ซึ่งกระแสตอบรับดีมากเลยทีเดียว
ถามถึงเอ็มวีเพลงนาที มีกระแสดี? "ตอนแรกก็ไม่แน่ใจครับว่าถ้าทำเป็นแนวผู้ชายกับผู้ชายจะเป็นยังไง แต่กลายเป็นฟีดแบ็คก็ดีเลย" ทำไมถึงหยิบมุมชายรักชาย? "มี สองเหตุผลครับ หนึ่งคือเรื่องที่ผมเอามาแต่งเพลงนี้เป็นเรื่องจริงของพี่ที่เอไทม์เขาเป็น ผู้ชายสองคนเวลาทำเอ็มวีเลยหลีกเลี่ยงไม่ได้ที่จะทำให้เห็นภาพอย่างนั้น" กลัวกระแสสังคมไม่เข้าใจหรือกระทรวงวัฒนธรรมต่อต้านไหม? "ก็ต้องยอมรับว่าสังคมมันกว้างมาก ชายกับชาย หญิงกับหญิง คนกับรถ
มันก็ต้องยอมรับ" แล้วทำไมไม่ทำชายกับหญิง? "ก็ตัดสินใจอยู่ แต่ด้วยความที่เรื่องจริงเป็นแบบนี้ ผมก็ไม่อยากบิดเบือนเขาก็จะได้เข้าใจว่ามีเรื่องแบบนี้เยอะเหมือนกัน ไม่ได้ทำออกมาน่าเกลียดเป็นเรื่องมิตรภาพกับความรักมากกว่าเล่าเรื่องออกมา เป็นความผูกพันว่าความรักเติบโตแบบไหนกับใครก็ได้มันก็สวยงามเสมอ แค่อยากบอกทิ้งท้ายว่ารู้สึกอะไรให้บอกเพราะถ้าถึงเวลาที่ต้องแยกย้ายจากกัน ไป หนึ่งนาทีเราก็เอากลับมาไม่ได้" เรื่องคอนเสิร์ตใหญ่? "ก็เตรียมร่างกายให้พร้อมครับ"
เรื่องหัวใจล่ะพร้อมไหม? "ใจก็พร้อม" ได้ข่าวว่าช่วงนี้หัวใจกำลังอ่อนแอ? "ไม่อ่อนแอๆ โอเค ไม่ได้มีช่วงที่อ่อนแอ ผมเป็นคนง่ายๆ อยู่กับตัวเองได้ดีเลยไม่ได้รู้สึกว่ามันแย่" แต่เห็นข่าวที่ฝั่งพิมออกมายุติความสัมพันธ์แล้ว? "เห็นแล้วครับ วันนี้มีโอกาสพูด ก็ดีเหมือนกัน จริงๆ ผมยินดีจะพูดเพราะคุณพิมเขาก็ออกมาพูดแล้ว เรื่องราวมันพูดได้ ผมบอกแล้วว่าเรื่องที่เป็นเรื่องเชิงๆ ส่วนตัวแบบนี้ คนสองคนก็จะพูดเท่าที่พูดได้ ผมฝากขอโทษไปยังคราวที่แล้วด้วยเหตุที่เกิดขึ้นมันไม่มีอะไร ผมพูดได้อยู่แล้วแต่ด้วยความที่งานเขาไม่ได้บอกก่อนล่วงหน้าว่าจะสัมภาษณ์ แล้วอยู่ดีๆทุกคนมาจากไหนไม่รู้ ผมเลยรู้สึกว่าอย่างนั้นมันไม่เป็นการเคารพของการตกลงกัน ผมโยนให้ทางงานไปแล้วกัน แล้วก็ต้องขอโทษพี่ๆ สื่อตรงนี้ จริงๆมันไม่มีอะไร"
คนเลยมองว่าว่านยังไม่พร้อมและยังเฮิร์ต? "จริงๆ ผมก็กะว่าถ้ามีโอกาสเหมาะ ผมพูดอยู่แล้วความเป็นจริงคืออะไร ผมก็ต้องบอกอยู่แล้ว ถ้าเกิดยังมีใครที่ยังอยากทราบเรื่องนี้อยู่" แล้วจริงๆ เฮิร์ตไหม? "ไม่เฮิร์ตครับ อย่างที่ผมบอกว่า ชีวิตเรามันค่อนข้างสันโดษได้
กลับมาอยู่ตัวคนเดียวมันก็ไม่เป็นไร" สาเหตุของการเลิกกัน? "จริงๆ ไม่มีใครผิดใครถูก ในแง่ชีวิตคุณพิมเขาก็ดีอยู่แล้ว ก็โอเค ฉะนั้นผมรู้สึกว่าวิธีการมองความสุขของเรามันอาจจะแตกต่างกันเล็กน้อย ก็เท่านั้น แล้วช่วงนี้เป็นช่วงที่ผมทำงานหนักมาก ต้องโฟกัสหลายอย่างทั้งงาน และคอนเสิร์ต หนัง อัลบั้ม ผมรู้สึกว่าเวลาที่เราต้องดูแลตรงนี้ ผมอยากทำชีวิตให้ดี สำคัญคือผมเป็นคนบ้างานมาก จนไม่รู้ว่าจะมีใครชอบคนบ้างานขนาดนี้"
รักจบเพราะเวลา? "จริงๆก็เรียกว่าทุกคนนี้ก็ยังคุยกันได้ตามปกติ มีความรู้สึกที่ดีต่อกัน ยังสนทนาหรือทำงานด้วยกันได้
หรือแม้กระทั่งพบเจอกันปกติเพราะมันเป็นการแยกย้ายกันอย่างค่อนข้างดีมาก" ยังคุยกันไม่ได้ทะเลาะกัน? "ไม่มีเลยครับ ยังคุยกันครับ" เรียกว่าจบแค่สถานะ? "เรียกว่าแยกย้ายไปทำหน้าที่ส่วนตัวของตัวเองให้เรียบร้อย ต่างคนต่างยุ่ง" เหงาไหมเมื่อก่อนมีคนรู้ใจ? "มันก็กลับมาเหมือนตอน ที่ผมปกติ คือผมไม่ได้เป็นคนขี้เหงา ก็โอเค บ้างานได้เต็มที่ เสร็จงานกลับไปนั่งที่ห้องอัดก่อนก็ไม่ได้รู้สึกว่ามีใคร ใช้งานเป็นพาราเซตามอล"
จะหาคนใหม่เลยไหม? "ยัง ไม่หาแน่นอนครับ ผมเคยบอกไว้ว่าคุณพิมเป็นผู้หญิงที่ผมชอบมากที่สุด ต่อไปนี้มันเป็นเรื่องของความเหมาะสมและเวลา ใครจะผ่านมาก็แล้วแต่ ผมยังไม่อยากมีข่าวกับใคร ใครจะอยู่กับผม
ไปไหนกับผมตอนนี้ทุกคนเป็นเพื่อนกันหมด" ตอนนี้ปิดใจเลย? "ปิดเลยครับ" พูดเหมือนว่าถ้าวันนึงว่างขึ้นอาจจะมีโอกาสกลับมา เพราะเรายังชอบเขาอยู่? "วันพรุ่งนี้เราไม่รู้ ผมก็ตอบอะไรไม่ได้ ทุกวันนี้ผมก็พึงพอใจนะ ถึงวันนี้เราลดสถานะความสนิทกันลงไป แต่ยังมีความรู้สึกที่ดีต่อกันแบบนี้ยังห่วงใย"
บ้างานแบบนี้จะมีแฟนได้เหรอ? "ก็ไม่แน่ใจครับ ไม่มีก็ไม่รู้ก็ทำงานสนุกมาก" คู่เราแฟนๆก็ชื่นชอบ คนก็อาจจะช็อกว่าทำไมเลิกกัน? "ผม ก็ชอบครับ เชื่อเถอะว่าผมชอบเขาจริงๆ ไม่รู้เหมือนกัน มันไม่มีเหตุผลที่แย่ที่จะบอกว่ามันจบทำไม เป็นเหตุผลส่วนตัวของเรา" เกี่ยวกับมือที่สาม? "ไม่มีแน่นอน" หรือเขาน้อยใจที่เราไม่มีเวลาให้? "ไม่แน่ใจครับ" คิดว่ารักจบไวไปไหม? "เวลาของเรามันไม่เท่ากันหรอกครับ ผมก็บอกไม่ได้ว่ามันนานหรือเร็วสำหรับบางคนอาจจะดูเร็ว"
เสียดายไหมกับรักครั้งนี้? "เสียดายอยู่แล้วครับ ไม่มีใครอยากให้ความสัมพันธ์เจ๊ง เรามีคนๆ นึงเพิ่มเข้ามา เราก็อยากดูแลเขาให้ดี ถ้าวันนี้เรายังไม่พร้อมดูแลใคร
เรากลับมาดูแลตัวเองและความรับผิดชอบรอบตัวเราให้ดีก่อนดีกว่า" แล้วเสียใจไหม? "ผมก็เป็นธรรมดา รัก โลภ โกรธ หลง ผมก็เป็นมนุษย์ เป็นแน่นอน อาจจะเสียดายเสียใจบ้าง แต่ทุกอย่างมันก็ต้องเดินต่อไปครับ" สภาพจิตใจตอนนี้? "โอเคครับ ทำงานตลอดเปิดปีใหม่มาก็ไม่ได้หยุดเลยซักวัน".

ขอบคุณข่าวจาก: ไทยรัฐออนไลน์
ขอบคุณ Plugin ดีๆจาก อสังหา.ไทย - ข่าวอสังหาทั่วไทย
ข่าวเด่น - คลองสามวา, คลองเตย, ดอนเมือง,ทวีวัฒนา
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

ปิด

==> กระซิปจาก DwebsaleTeam <==

ให้เช่าวิทยุออนไลน์
ให้เช่าวิทยุออนไลน์

ประกาศ==>> ขณะนี้ทาง Dwebsale.com มีบริการให้เช่าวิทยุออนไลน์ในราคาถูก คุณก็สามารถเป็นดีเจ เปิดเพลงได้เองจ้า

คลิ๊กเพื่อดูจ้า

ดู »

Archiver|http://www.dwebsale.com
Page Rank

GMT+7, 2024-3-29 20:58 , Processed in 0.038076 second(s), 14 queries .