ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
คำค้นยอดนิยม: mp3programโปรแกรมหนังรูป
ดู: 3123|ตอบ: 0

'กัสจัง' เม้าท์' โดม' แอ๊บเด็ก ฟุ้งน่ารักสม่ำเสมอ ไม่หวั่น'ใหม่'ออกตัวปลื้มจัด [คัดลอกลิงก์]

กำลังออฟไลน์
KoNaMi

สมาชิกคนที่: 1217
กลุ่ม: ผู้ดูแลบอร์ด
ตั้งกระทู้: 326 กระทู้

ตอบกระทู้: 347 กระทู้
มีเพื่อนคบด้วย: 0 คน
เครดิต: 571 จุด
58
58
50

ใช้งานล่าสุด: 2012-12-14
ออนไลน์รวม: 3 ชั่วโมง
EXP:
-----เหรียญเกียรติยศ-----
~*~MoD~*~
โพสต์เมื่อ 2012-1-29 11:00:00 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

กัสจัง-จิรันธนิน ปลื้ม โดม-ปกรณ์ ทำตัวเด็ก-น่ารักสม่ำเสมอ แจงเรื่องปกติเรียกแทนกันว่าดาร์ลิ่ง โบ้ยฝ่ายชายตัดสินใจหากรับงานคู่ ยันไม่หวั่นแฟนหนุ่มรักนอกจอเล่นละครคู่ ใหม่-ดาวิกา ย้ำเข้าใจวาเลนไทน์อาจไม่ได้เจอกัน...

สำหรับคู่รักน่าอิจฉา ระหว่างสาวน้อยหน้าแบ๊ว "กัสจัง-จิรันธนิน พิทักษ์พรตระกูล" กับพระเอกหล่อขั้นเทพ 'โดม-ปกรณ์ ลัม' ที่นับวันจะยิ่งขยันโชว์ความหวานผ่านรูปถ่ายอยู่เรื่อยๆ อาจมีส่วนทำให้หนุ่มโดมถูกแซวว่าแอ๊บแบ๊วเพราะคบเด็กก็เป็นได้ งานนี้สาวกัสเขินหน้าแดงก่อนตอบว่าแฟนหนุ่มเป็นคนน่ารักสม่ำเสมอและชอบทำตัวเด็กอย่างนี้อยู่แล้ว เมื่อถามว่าใช้คำว่าแฟนได้หรือยัง สาวน้อยบอกว่าก็คบกันตั้งแต่แรกอยู่แล้ว แถมสรรพนามที่ใช้เรียกแทนกันในอินสตราแกรมว่า 'ดาร์ลิ่ง' กัสจังแจงว่าทั้งเพื่อนและคุณแม่ตนก็เรียกแบบนี้หมด ส่วนแหวนที่นิ้วนางข้างซ้ายของแต่ละคน กัส ตอบว่าไม่ใช่การตีตราจอง แค่มุมกุ๊กกิ๊กน่ารักที่ซื้อแหวนให้กันก็เท่านั้น ทั้งนี้ข่าวลือที่ว่ามีงานติดต่อเข้ามาให้รับคู่กันนั้น เจ้าตัวก็ยกให้ฝ่ายชายเป็นคนตัดสินใจเองเลย อีกทั้งเรื่องที่หนุ่มโดมจะได้เล่นละครประกบนางเอกหน้าใหม่ 'ใหม่-ดาวิกา โฮน์เน' เรื่อง 'ตะวันทอแสง' สาวเจ้าก็ไม่กลัวกระแสรักนอกจอ เพราะเป็นเรื่องธรรมดาที่อีกฝ่ายจะต้องเจอคนเยอะ และวาเลนไทน์ปีนี้ที่อาจจะไม่ได้เจอกันตนก็เข้าใจว่าแฟนหนุ่มต้องทำงาน เผยสัมพันธ์มีง้องแง้งใส่กันบ้าง แต่มีอะไรก็พูดกันตรงๆ โดยสาวมั่นเปิดใจขณะมาร่วมงาน "cath Kisdton House Warming Party" ที่ ศูนย์การค้า เซ็นทรัลเวิลด์

อัพเดทสถานะความสัมพันธ์กันหน่อยว่าเป็นยังไงบ้าง เห็นแอบหวานตลอด? "ก็เรื่อยๆ ค่ะ" เรียกแฟนได้หรือยัง? "ก็บอกว่าคบกันตั้งแต่แรกแล้วค่ะ" เห็นว่ามางานวันนี้พี่โดมมาส่งด้วย ? "ไม่ค่ะ มากับคุณน้าคุณแม่ค่ะ" พี่โดมก็มาคอนเสิร์ตที่เซ็นทรัลเวิลด์ด้วยเหมือนกันแต่ว่าไม่ได้มาด้วยกัน? "ไม่ค่ะ" จะไปเชียร์พี่โดมร้องเพลงไหม? "ไม่แน่ในเลยค่ะ มากับคุณน้าคุณแม่ด้วย" รู้ไหมว่าวันนี้พี่เขามาเล่นคอนเสิร์ตที่นี่? "ก็เพิ่งทราบก่อนจะมาที่นี้ค่ะ เขาบอกว่าเดี๋ยวเย็นนี้จะมีคอนฯ ที่นี่" เขาชวนเราไปเชียร์ไหม? "ก็ไม่นะค่ะ เขาบอกเจอกันตอนเย็น" เสร็จจากงานจะไปกินข้าวหรือไปไหนกันต่อไหม? "ก็อาจจะไปกับครอบครัวหนูค่ะ ทานข้าว" พี่โดมไปด้วยไหม? "ค่ะ ก็อาจจะค่ะ" คิดว่าวันนี้ถ้าชวนแล้วพี่โดมจะไปกินข้าวด้วยไหม? "น่าจะค่ะ เพราะว่านัดกันหลวมๆ แต่ปกติเขาก็ไปอยู่แล้วค่ะ" เห็นมีรูปออกมาหวานขึ้นกว่าเดิมไปไหม? "ไม่ค่ะ เรื่อยๆ เลยค่ะ แต่พอมันออกสื่อเลยดูหวาน จริงๆ ก็สม่ำเสมออย่างนี้อยู่แล้ว พี่เขาน่ารักค่ะ"

แหวนคาร์เธียที่พี่โดมซื้อให้เห็นใส่นิ้วนางข้างซ้ายตลอดเลย? "ค่ะ (ยิ้มเขินๆ)"เป็นการตีตราจองหรือเปล่า? "ไม่ๆแค่กุ๊กกิ๊กซื้อแหวนให้น่ารัก" เห็นพี่โดมเขาก็ซื้อแหวนตัวจีใส่เลย? "ใช่ (หัวเราะ) ตลกดีค่ะ ก็น่ารักดีค่ะ มีบางมุมเหมือนเด็กน้อย" ปลื้มไหม? "ก็รู้สึกดีค่ะ" จริงไหมที่ตอนนี้พี่โดมดูแบ๊วขึ้นเพราะมีแฟนเด็ก? "พี่โดมแอ๊บเด็กอยู่แล้ว (หัวเราะ) ชอบทำอะไรเด็กๆ อยู่แล้วมั้ง พอเราเป็นเด็กด้วยเขาก็เลยได้เต็มที่" อยู่กับเราเขาหวานมากไหม? "ไม่หวานหรอกค่ะ อยู่ด้วยกันตลกเฮฮาค่ะ ขำค่ะ" เราแซวเขาไหมว่าช่วงนี้ดูเด็ก แอ๊บแบ๊ว? "ไม่มีค่ะๆ แต่ก็จะแซวอย่างอื่น" อย่างเรื่องแหวนที่เราใส่นิ้วนางข้างซ้ายเขาว่ายังไงบ้าง? "ก็ไม่ว่ายังไงค่ะ เขาก็บอกว่าใส่นะ ตอนซื้อมาให้ค่ะ" พี่เขาก็ใส่ข้างซ้ายเหมือนกัน? "ใช่ค่ะ" ในอินสตราแกรมเรียกกันว่าดาร์ลิ่งๆ ตลอดจะบอกว่าไม่หวานได้ยังไง? "(หัวเราะ) ก็เรียกอย่างนั้นอยู่แล้วค่ะ เวลาเรียกเพื่อนเรียกคุณแม่ก็เรียกกันเบบี้อย่างนี้อยู่แล้วค่ะ มันน่ารัก เพื่อนสนิททุกคนก็เรียกเบบี้หมดค่ะ" เห็นพี่โดมแย้มว่าจะรับงานคู่ถ้าเงินถึง? "อันนั้นไม่ทราบเลยเหมือนกันค่ะ แต่ทราบมาว่าเหมือนจะมีงานคู่ แต่เขาก็บอกว่าจะรับดีไหมเขาสงสารเราค่ะ กระแสไปในทางลบ" แล้วเราโอเคไหม? "เขาก็ถามว่าตัวกัสจังโอเคไหม กัสจังบอกว่าแล้วแต่พี่โดมเลย กัสจังไม่ยุ่งด้านนี้ดีกว่าแล้วแต่ใครเห็นเหมาะสมก็ให้คุยกับผู้ใหญ่ค่ะ" เรียกว่าให้พี่โดมเป็นคนตัดสินใจให้? "ค่ะ ก็ให้ปรึกษาผู้ใหญ่กันเองดีกว่า"

เห็นว่าช่วงวาเลนไทน์พี่โดมจะต้องรับงานด้วย? "น่าจะค่ะ" เราน้อยใจไหม? "ไม่น้อยใจค่ะ ถ้าเกิดเรามีงานเขาก็เข้าใจเราเหมือนกัน" จะชดเชยให้กันไหม? "ด้วยนิสัยพี่โดมก็อาจจะมีมั้งค่ะ (หัวเราะ)" ล่าสุดเห็นว่าไปเชียร์พี่โดมเล่นคอนเสิร์ตที่ฟาลาเบลล่า แล้วเราอยู่ในกลุ่มผู้ชายของพี่เขาเหมือนเป็นไข่แดงเลย? "(หัวเราะ) คือจริงๆ ครอบครัวหนูก็ไปเหมือนกันค่ะ ครอบครัวจะไปด้วยทุกครั้งค่ะ" ตอนนี้ยังต้องมีอะไรที่ปรับหรือจูนเข้าหากันบ้างไหม? "ก็ไม่นะค่ะ ด้วยความที่เราตรงๆ กันทั้งคู่มีอะไรไม่ถูกใจเราก็พูดกันตรงๆ เลยค่ะ" อย่างเรื่องข่าวที่มีมาเรื่อยๆ เริ่มชินหรือยัง? "ก็เริ่มชินแล้วค่ะ ทำใจ" คบกันมีง้อแงกันบ้างไหม? "ก็มีบ้างค่ะ เซงๆ บ้างก็มีค่ะ" ส่วนมากใครยอมใคร? "ไม่เหมือนใครยอมใครค่ะ เหมือนพอทะเลาะกันเล็กๆ น้อยๆ ก็เริ่มคุยกันแล้วแบบ เฮ้ย เรื่องเล็กน้อยนะอย่างนี้ค่ะ" เห็นพี่โดมจะเล่นละครตะวันทอแสงคู่กับน้องใหม่-ดาวิกา แล้วใหม่เคยบอกว่าปลื้มๆ พี่โดมเรามีหวั่นๆ บ้างไหม? "(หัวเราะ) ไม่กลัวค่ะๆ" มั่นใจในตัวพี่โดม? "มันก็ไม่ได้มั่นใจในตัวพี่โดมไม่ได้หมายถึงว่าเราอินเลิฟขนาดโลกนี้มีแต่เราสองอะไรขนาดนั้น แต่มันเป็นเรื่องธรรมดาพี่เขาเจอคนเยอะมากค่ะ เราก็ต้องไม่คิดอะไรกับตรงนี้" พี่เขามาบอกก่อนไหมว่าจะไปเล่นละครกับน้องใหม่? "บอกค่ะ เขาบอกเลยว่าช่วงนี้ว่างนะ แต่ถ่ายละครแล้วยุ่งแล้วนะ" ถ้าถ่ายละครแล้วไม่ค่อยได้เจอกันเราจะหวั่นใจไหม? "ไม่ค่ะ (หัวเราะ) ก่อนหน้านี้ก็ยังอยู่กับตัวเองได้เลย ก็ต้องเข้าใจว่าพี่เขาวัยทำงานแล้วค่ะ".

ขอบคุณข่าวจาก: ไทยรัฐออนไลน์
ขอบคุณ Plugin ดีๆจาก อสังหา.ไทย - ข่าวอสังหาทั่วไทย
ข่าวเด่น - คลองสามวา, คลองเตย, ดอนเมือง,ทวีวัฒนา
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

ปิด

==> กระซิปจาก DwebsaleTeam <==

ให้บริการจัดทำเว็บไซต์
ให้บริการจัดทำเว็บไซต์

ประกาศ==>> ขณะนี้ทาง Dwebsale.com ให้บริการจัดทำเว็บไซต์ เช่าโฮส จดโดเมน และเช่าวิทยุออนไลน์ สนใจสมัครบริการได้เลยจ้า ^^

คลิ๊กเพื่อดูจ้า

ดู »

Archiver|http://www.dwebsale.com
Page Rank

GMT+7, 2024-3-29 17:27 , Processed in 0.044084 second(s), 14 queries .