ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
คำค้นยอดนิยม: mp3programโปรแกรมหนังรูป
ดู: 3240|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

'โอ' ตกอับขายของใช้หนี้หลังตกงานเพราะเหล้า ลั่นพร้อมคืนวงการ [คัดลอกลิงก์]

กำลังออฟไลน์
KoNaMi

สมาชิกคนที่: 1217
กลุ่ม: ผู้ดูแลบอร์ด
ตั้งกระทู้: 326 กระทู้

ตอบกระทู้: 347 กระทู้
มีเพื่อนคบด้วย: 0 คน
เครดิต: 571 จุด
58
58
50

ใช้งานล่าสุด: 2012-12-14
ออนไลน์รวม: 3 ชั่วโมง
EXP:
-----เหรียญเกียรติยศ-----
~*~MoD~*~

โอ-วรุฒ โต้ติดเหล้า-เข้ารับบำบัด แจงลดเหล้าด้วยตัวเองหลังตกงานเพราะเหล้าจนไม่มีเงินและต้องขายเรือใช้หนี้ ลั่นพร้อมคืนวงการ รับเดินหน้าง้ออดีตภรรยา เก๋-เจษฎาวัลย์ แต่ฝ่ายหญิงยังไม่ใจอ่อน...
ตกเป็นข่าวฉาวกระฉ่อนวงการบันเทิงตั้งแต่ต้นปีเลยทีเดียวสำหรับนักแสดง-พิธีกรหนุ่ม โอ-วรุฒ วรธรรม หลังจากที่รุ่นพี่คนสนิท นีโน่-เมทนี บุรณศิริ ออกมาเผยถึงชีวิตของเจ้าตัวว่าลำบากไม่มีเงินใช้หลังจากตกงานเพราะติดเหล้าจนต้องไปบำบัด และวอนผู้ใหญ่ในวงการบันเทิงช่วยเหลือป้อนงานให้รุ่นน้องของตนด้วย พอนักข่าวได้มีโอกาสเจอหนุ่มโอในงานเปิดตัวหนังสือ "บุญมาพารวย" ที่ร้าน L'Espace ศูนย์การค้าสยามพารากอน เจ้าตัวก็เลยขอชี้แจงถึงข่าวที่เกิดขึ้นว่าไม่ได้ติดเหล้าและไม่ได้ไปบำบัด แต่พยายามลดเหล้าด้วยตัวเองเพราะเหล้าทำให้ชีวิตตัวเองพังจนถึงขั้นต้องขายเรือขายรถเพื่อนำเงินมาใช้หนี้ ส่วนงานในวงการนั้นตอนนี้เริ่มมีเข้ามาบ้าง แต่ยังรอโอกาสงานละครและพิธีกร ซึ่งเจ้าตัวเผยว่าตั้งใจจะเข้าไปกราบ สมพงษ์ วรรณภิญโญ บิ๊กบอสค่ายทีวีธันเดอร์
และเมื่อถามถึงเรื่องชีวิตครอบครัวกับอดีตภรรยา เก๋-เจษฎาวัลย์ จันทร์แตง และ น้องแอร์บัส-ด.ช. อาณาจักร วรธรรม หนุ่มโอก็บอกว่ายังแยกกันอยู่ ก่อนหน้านี้มีเจอกันบ้างแต่ช่วงนี้ต่างคนต่างทำงานเลยยังไม่ได้เจอกัน ส่วนโอกาสกลับมาคืนดีตอนนี้ฝ่ายหญิงยังไม่ใจอ่อน โดยบอกว่าขอทำงานก่อน ซึ่งตนก็ยังเดินหน้าง้ออยู่

พูดถึงข่าวที่ออกมา สรุปว่าติดเหล้าไหม? "พูดตรงๆ ว่าไม่ได้ติดเหล้า คือคำว่าบำบัดต้องใช้กับผู้ที่จิบเยอะๆ แล้วต้องไปอยู่ในศูนย์บำบัด แต่นี่เราลดด้วยตัวเราเองครับ ฉะนั้นไม่เรียกว่าบำบัด เรียกว่าพยายามลดละบ้าง" แต่ก่อนดื่มขนาดไหนต่อวัน? "แล้วแต่อารมณ์ บรรยากาศ อุณหภูมิ เพื่อนฝูง" แสดงว่าค่อนข้างถี่? "อ๋อ ไม่ ถ้าวันไหนเพื่อนฝูงที่ไม่ได้เจอกันนานหรือเจอแล้วมันส์มาก มันส์มากก็เมามากอะ" เป็นแบบนี้มากี่ปีแล้ว? "เพิ่งมาเป็นตอนปีนี้นะ คือปี 2554 เป็นปีที่ค่อนข้างว่างไง ตกงานไง พอว่างบ่อยก็กินบ่อย" เป็นเพราะตกงานทำให้เครียด? "คือเครียดตั้งแต่เรื่องครอบครัวแล้ว พอเครียดปุ๊บก็ดื่ม ดื่มก็เสียงาน พอเสียงานก็ตกงาน มันเรียงๆ มา" อะไรที่ทำให้ตัดสินใจเลิกเหล้า? "ไม่ถึงกับเลิกฮะ ลดละเฉยๆ ที่จริงก็น่าจะเข้าใจกันอยู่แล้ว แต่อธิบายก็ได้ ก็มันทำให้ตัวเราบรรลัย ฉิบหายน่ะ เราก็ต้องหยุดมันก่อนที่มันจะหยุดชีวิตเราครับ"

การดื่มเหล้าทำให้ชีวิตเราต้องตกงาน ลำบากถึงขั้นขายเรือขายรถเลย? "ขายเรือนี่คือขายในสิ่งที่เรารักมากนะครับ เก็บเงินทองกว่าจะซื้อมาได้นี่ก็ทำให้เจ็บเหมือนกัน เหมือนตับหายไปข้างอะไรงี้เลย ก็ซื้อมาประมาณ 6 ล้าน แต่ขายไปประมาณล้านกว่าๆ เพราะราคาตก" เรียกว่าช่วงนั้นชีวิตลำบากไหม? "ลำบาก ต้องไปกินข้าววัด (ยิ้ม) ไม่ถึงขนาดนั้นหรอก คือไม่ได้ลำบากแบบไม่มีจะกินขนาดนั้น คือปกติชีวิตประจำวันเราต้องใช้เงินเยอะในการดูแลคุณพ่อคุณแม่ คนอื่นๆ อีก บ้านอีก 2-3 หลัง อะไรที่จะต้องผ่อนมันไม่พอ ก็เอาเงินที่ขายเรือมาล้างหนี้ ก็ต้องมีเงินก้อนเพื่อมาใช้จ่ายในการผ่อนชำระต่างๆ นานา รถก็มีผ่อนอยู่" เรื่องหนี้ทุเลาลงยัง? "ทุเลาแล้ว ตอนนี้เรียกได้ว่าเคลียร์หมดแล้ว"

ตอนนี้งานเริ่มกลับมาบ้างรึยัง? "เริ่มกลับมาบ้างแล้ว แต่งานละครยังไม่มี แต่งานอีเว้นท์หรือรับเชิญในรายการวาไรตี้เกมโชว์ก็เริ่มมีแล้วครับ ส่วนงานพิธีกรยังไม่มี เพราะยังไม่ได้เข้าไปกราบคุณสมพงษ์ที่ บ.ทีวีธันเดอร์ เลย" ทางคุณโจ้ ทีวีธันเดอร์ก็บอกว่าถ้าเราติดต่อกลับไปเขาก็ยินดี? "ก็คิดว่าหลังตรุษจีนก็จะเข้าไปไหว้แกนะฮะ รอให้พ้นตรุษจีนก่อน เห็นคุณแม่บอกว่าดวงชงของผมจะหมดหลังตรุษจีน ปี 54 นี่คือชงมาก 100 เปอร์เซ็นต์ ก็เลยโดนอย่างแรง" จะเลิกเหล้าไปเลยไหม? "ไม่ครับ เพราะไม่อยากให้เห็นว่าวันนึงเราไปนั่งอยู่งานไหนหรือสถานที่เที่ยวที่ไหนแล้วเห็นผมดื่มเหล้าอยู่ เขาก็จะหาว่าเราตอแหล ฉะนั้นผมก็บอกว่าไม่ได้เลิกดื่ม แต่จะลดลง จะดื่มเฉพาะงานปาร์ตี้งานแต่งงานหรืองานเลี้ยงฉลองต่างๆ" ตอนนี้ถือว่าชีวิตดีขึ้นไหม? "ดีขึ้นมากเลย เพราะว่าผมเพิ่งรู้ว่าการที่เรานอนเร็ว ตื่นเช้ามานั่งกินกาแฟตอนเช้า ชีวิตมันอีกแบบนึงนะ มันก็มีความสุขดีเหมือนกัน ถ้าวันไหนไม่แฮงค์ เราออกไปไหนมาไหนก็รู้สึกว่าทำอะไรก็สนุกดีนะ"

ได้คุยกับนีโน่รึยัง? "คุยกันตั้งแต่วันแรกที่มีข่าวออกน่ะ เขาบอกว่าเออๆ ก็ตอบๆ เขาไปแล้วกัน คือพี่โน่ไม่มีเจตนาอะไรเลย พี่โน่มีแต่ความหวังดีให้ผมทุกสิ่งทุกอย่างทั้งนั้นแหละ ผมเหมือนน้องเขาแท้ๆ เลย พี่โน่ก็เหมือนพี่ชายแท้ๆ ของผม ฉะนั้นพี่โน่ไม่มีทางจะมาพูดความไม่หวังดีต่อเราหรอก แต่อาจจะเป็นการนึกที่จะตอบแล้วไม่ทันว่าอะไร เลยใช้คำว่าบำบัด" เราบอกว่าแค่ลดเหล้า กลัวผู้ใหญ่ไม่เชื่อมั่นและคิดว่าเราจะกลับไปเป็นแบบเดิมไหม? "คือเรื่องเชื่อมั่นขอให้เชื่อมั่นเถอะ เพราะว่าที่เรายังกินเป็นบางงานเท่านั้นเอง ซึ่งมันก็ต้องห่างกันแหละ 2-3 อาทิตย์หนนึง แต่ช่วงที่เราบ้าไปคือมันทุกวัน แล้วไม่ใช่ทุกวันเฉยๆ มันแทบจะทุกเวลาที่เราตื่น คือลืมตาปุ๊บก็ใส่เลย แต่ตอนนี้เราพร้อมกลับมาทำงานเต็มที่แล้วครับ"

ถามถึงเรื่องครอบครัวบ้าง ยังมีการติดต่อดูแลลูกกับภรรยาไหม? "ตอนนี้ครอบครัวเราก็ยังแยกกันอยู่เหมือนเดิม เขาก็อยู่ที่ระยอง เราก็อยู่กรุงเทพฯ ตอนนี้ก็ยังได้เจอกันอยู่บ้างแต่ตอนนี้น้อยลงเพราะภรรยาผมทำงาน 5 วันเลย ก็เลยหยุดไม่ได้ แล้วลูกก็เรียนแล้ว ตัวเองก็เริ่มทำงานแล้ว อย่างน้อยก็เจอกันได้เฉพาะวันเสาร์-อาทิตย์ แต่บางเสาร์เราก็ต้องไปทำงาน เหลือวันอาทิตย์วันเดียว เขาหรือเราจะมาเจอก็ลำบาก พักนี้เลยไม่ค่อยได้เจอ วันสุดท้ายที่เจอก็วันเกิดผมเมื่อเดือน ก.ย.โน่นครับ แต่ผมก็ยังดูแลอยู่ครับ" แบบนี้ส่งผลกระทบกับครอบครัวไหม? "ก็ไม่นะครับ สมมติถ้าวันไหนเขาพาลูกมาหาผมแล้วเราไปเที่ยวกัน หรือผมไปเจอเขาที่ระยอง ก็ยังจูงมือเดินกอดคอกันอยู่ คือเราไม่ได้ทะเลาะกันแล้วแยกกันอยู่ แต่เราแยกกันอยู่โดยที่คุยกันแล้วว่าแยกกันอยู่นะ"

โอกาสกลับมาเหมือนเดิมล่ะ? "มันก็คงจะมีอยู่แล้วแหละ แต่ผมถามเขาหลายหนแล้วเขาบอกว่าไม่ซะทุกทีอะ ก็ง้ออยู่ แต่คำว่าไม่ของเขาไม่ใช่ว่าไม่เอาไม่ไป แต่บอกว่าอย่าเพิ่งเลย ขอทำงานก่อน เขาก็เพิ่งจบกำลังไฟแรงมั้ง อยากทำงาน" เหมือนเป็นช่วงที่เราพิสูจน์ตัวเอง? "ก็ด้วยนะ เพราะตอนนี้เราก็อยู่คนเดียว ทำอะไรก็คนเดียวตลอดทุกอย่าง ไม่รู้สิ ก็เหมือนตัวเราก็ดีน่ะ เหมือนเอาไปฝนไปลับออกมาให้เราใช้ชีวิตในสังคมปกติดี สิ่งที่ผ่านมาก็เป็นบทเรียนอย่างดีนะ เป็นความผิดพลาดอย่างแรงในชีวิต เพราะฉะนั้นมันจะเตือนสติเราไปตลอดจนกว่าจะล้มตายจากไปวงการนี้ครับ" มีข่าวออกมาคนให้กำลังใจยังไงบ้าง? "โอ๊ย เพื่อนๆ ให้กำลังใจเยอะมาก โดยเฉพาะคุณแม่กับคุณพ่อให้กำลังใจมากที่สุดครับ คุณแม่บอกว่าช่างเถอะลูก ลูกจะเป็นยังไงก็แล้วแต่ จะสูงหรือต่ำหรือเลวยังไง แม่ก็ยังเป็นแม่ของลูก ก็ยังรักลูกเสมอ ส่วนเพื่อนๆ ก็แห่กันมาให้กำลังใจ มาคอยบอกว่าไม่ต้องห่วงนะ มีอะไรก็จะช่วย โดยเฉพาะเพื่อนๆ ที่คริสเตียน ก็ต้องขอบคุณเพื่อนๆ มากๆ เลยครับ".

ขอบคุณข่าวจาก: ไทยรัฐออนไลน์
ขอบคุณ Plugin ดีๆจาก อสังหา.ไทย - ข่าวอสังหาทั่วไทย
ข่าวเด่น - คลองสามวา, คลองเตย, ดอนเมือง,ทวีวัฒนา
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

ปิด

==> กระซิปจาก DwebsaleTeam <==

ให้บริการเช่าโฮส
ให้บริการเช่าโฮส

ประกาศ==>> ขณะนี้ทาง Dwebsale.com มีบริการให้เช่าโฮส พื้นที่ในการทำเว็บไซต์ในราคาถูกจ้า...

คลิ๊กเพื่อดูจ้า

ดู »

Archiver|http://www.dwebsale.com
Page Rank

GMT+7, 2024-4-26 09:18 , Processed in 0.035118 second(s), 13 queries .