ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
คำค้นยอดนิยม: mp3programโปรแกรมหนังรูป
ดู: 3512|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

'วุ้นเส้น'โอดไม่มีเวลาดูแลผิวพรรณ 'ชาคริต'ถือเคล็ดชุดเจ้าบ่าวได้เห็นวันแต่ง [คัดลอกลิงก์]

กำลังออฟไลน์
KoNaMi

สมาชิกคนที่: 1217
กลุ่ม: ผู้ดูแลบอร์ด
ตั้งกระทู้: 326 กระทู้

ตอบกระทู้: 347 กระทู้
มีเพื่อนคบด้วย: 0 คน
เครดิต: 571 จุด
58
58
50

ใช้งานล่าสุด: 2012-12-14
ออนไลน์รวม: 3 ชั่วโมง
EXP:
-----เหรียญเกียรติยศ-----
~*~MoD~*~

"วุ้นเส้น" ปัดข่าวควง "ชาคริต" ลองชุดเจ้าสาวแถวเซ็นทรัลชิดลม แจงไปกับ ผจก. โวชุดเจ้าบ่าวสั่งตรงจากเมืองนอก โอดไม่มีเวลาเข้าคอร์สดูแลผิว เผยคริตเร่งอยากฮันนีมูนเร็วที่สุด ฝ่ายวุ้นเบรกขอพักเหนื่อยก่อน...

หลังจากตกลงปลงใจประกาศแต่งงานสายฟ้าแลบ สำหรับพระเอกไม้เลื้อย “ชาคริต แย้มนาม” และวีเจสาวร่างเล็ก “วุ้นเส้น-วิริฒิพา ภักดีประสงค์” ล่าสุดมีแอบเม้าท์ ว่าทั้งคู่ควงสวีทไปดูชุดแต่งงานแถวเซ็นทรัลชิดลม งานนี้สาววุ้นขอปัดพร้อมชี้แจงว่าไปกับผู้จัดการส่วนตัว เพื่อคุยเรื่องแบบชุดที่สั่งตัดในเบื้องต้นก่อนเท่านั้นเอง ส่วนชุดเจ้าบ่าวนั้นสั่งตรงจากเมืองนอก แต่หนุ่มคริตอุบไม่บอกว่าร้านไหน แจงเป็นเรื่องส่วนตัว ขอถือเคล็ดไม่ให้เห็นจนกว่าจะถึงวันแต่ง สำหรับชุดเพื่อนเจ้าสาวก็ยังตกลงกันไม่ได้ว่าจะเอาสีอะไร เพื่อนเจ้าบ่าวก็ชิลล์ๆ ไม่ซีเรียส แต่ก็เยอะอยู่! ทั้งนี้ เรื่องเข้าคอร์สดูแลผิวพรรณทั้งคู่บอกว่าไม่มีเวลาทำอะไรเลยจริงๆ และงานนี้แว่วว่าคู่หวานเตรียมงานเสร็จไปเกือบครึ่งแล้วด้วย อีกทั้งฝ่ายชายก็อยากจะไปฮันนีมูนให้เร็วที่สุด หลังเสร็จงานแต่งได้เลยยิ่งดี แต่ฝ่ายหญิงเบรกขอพักเหนื่อยก่อน แถมโบ้ยว่าไปถามรายละเอียดในวันงานจะดีกว่า ซึ่งทั้งคู่จับมือให้สัมภาษณ์ในงานแถลงข่าว “Dentiste’ Happy couple smile” ณ ตึก สมูท ไลฟ์ ทาวเวอร์ สาทร กรุงเทพฯ

ล่าสุดมีข่าวว่าควงกันไปดูชุดวิวาห์แถวเซ็นทรัลชิดลม? วุ้น เส้น เผยว่า "จริงๆ วันนั้นวุ้นทำงานเสร็จแล้วก็ไปกับผู้จัดการค่ะ ไปคุยกันเรื่องแบบเบื้องต้นก่อน เพราะว่าการจะตัดชุดต้องไปหลายๆ วันเลย วันนั้นเป็นวันแรกที่ไป วันนั้นพี่คริตถ่ายละครอยู่" คือยังไม่ได้สรุปว่าเป็นชุดไหน? "คือมันต้องตัดค่ะ มีชุดเยอะๆ แล้ววุ้นไปลองมันไม่ใช่ค่ะ" แล้วอยากได้แบบไหนเป็นพิเศษ? "ยังสรุปไม่ได้อยากให้ไปเห็นในงานค่ะ ขอให้วุ้นเห็นเป็นรูปเป็นร่างก่อนแล้วกัน เพราะตอนนี้อยู่ในขั้นตอนการออกแบบเยอะหน่อยเนอะ" ได้ข่าวสั่งชุดมากจากเมืองนอก? "ไม่ค่ะ ตัดที่เมืองไทย ชุดพี่คริตตัดที่เมืองนอกค่ะ" ชาคริต (เสริม) "ก็ดีครับ สวยดี ผมซื้อๆ ของผู้ชายมันง่ายอยู่แล้วครับ ก็อาจจะมีแก้ขาหน่อย" ซื้อจากที่ไหนพอจะบอกได้ไหม? "ไม่ ได้ครับ (ยิ้ม) เรื่องส่วนตัวครับ ไว้ค่อยบอกวันงานแล้วกัน เพราะพวกผมก็ถือกันว่าจะไม่เห็นจนกว่าวันงาน" ตอนนี้เตรียมงานไปถึงไหนแล้ว? วุ้น เส้น "มีเวลาเมื่อไรก็คุยกันเรื่องนี้ค่ะ ตอนนี้ก็ยังถ่ายละครกันอยู่ค่ะ แต่ถ้าเวลาว่างตรงกันเราก็จะมีสรุปคุยหลายๆ เรื่อง เพราะว่ามันเยอะมากเลยนะ ของชำร่วย การ์ดอะไรหลายๆ อย่าง" ชาคริต (เสริม) "ใช่เป็นขั้นตอนหลายสเต็ป"

ได้เข้าคอร์สดูแลผิวพรรณกันบ้างไหม? "ไม่มี เวลา (หัวเราะ)" ชาคริต (ต่อ) "ยังไม่มีเวลาเลย เร่งถ่ายละครให้หมดก่อน ถ้ามีเวลาก็อยากทำนะ วันเดียวในชีวิตก็อยากทำให้มันดีครับ" ตอนนี้จัดการเรื่องงานเรียบร้อยไปกี่เปอร์เซ็นต์แล้ว? ชาคริต "ก็คุยเรื่องโรงแรมแล้ว อาหารแล้ว เรื่องพิธีเดี๋ยวก็คงใกล้ๆ ครับ แล้วก็เรื่องการ์ดก็จะเสร็จแล้ว แขกก็เกือบจะคบแล้ว ชุดเขาก็ดำเนินการอยู่ แหวนก็เรียบร้อยหมดแล้ว ตอนนี้ก็เหลือชุดคุณพ่อคุณแม่ชุดผู้ใหญ่" ชุดเพื่อนเจ้าสาวเป็นยังไงบ้าง? วุ้นเส้น "ยังสรุปกันไม่ได้เหมือนกัน เพราะว่าสีก็ต่างคนต่างฉันใส่ได้ไหม เธอใส่ได้ไหมคือตอนนี้น่าจะอาทิตย์ก็คงน่าจะต้องแจกผ้าแล้วค่ะ" เพื่อนเจ้าสาวกี่คน? "คราวๆ ก็ประมาณ 15 คน ก็มีเพื่อนนอกวงการด้วย" แล้วเพื่อนเจ้าบ่าวมีกี่คน? ชาคริต "ก็เยอะครับ แต่ก็ไม่ได้มาเดินขบวนแบบผู้หญิงนะ ก็คงแค่อยู่ในขบวนขันหมาก ซึ่งมาตอนเช้าก็หลาบสิบ จะเป็นร้อยแล้วมั้ง (ยิ้ม) เพราะว่ามีทั้งเพื่อนสนิทที่เป็นครอบครัวหรือเพื่อนในวงการเอง พี่ๆ ที่เราเคารพถ้าจะนับแบบนั้นก็คงน่าจะประมาณนึงอยู่ครับ เพราะเราก็ไม่อยากรบกวนใครมาก บางคนเขาทำงานกันเหนื่อยเราเข้าใจ"

แสดงว่าจัดเป็นงานใหญ่เลยไหม? วุ้นเส้น "พอประมาณค่ะ" ชาคริต (รีบเสริมต่อ) "ก็คงทั่วไปครับ ผมว่าทุกคนเขาก็ทำกันอย่างนี้นะ สมัยนี้ก็คือวันเดียวไปเลย เวลาอย่างพวกเราเนอะ ทำงานเร่งอยู่กับเวลาที่มันไม่เป็นเวลา ถ้าทำให้ดีได้ก็ดีแล้วเราก็ทำให้มันดี" แต่งแล้วแพลนฮันนีมูนต่อเลยไหม? ชาคริต "ก็เดี๋ยวดูคิวให้เรียบร้อยด้วย อย่างที่บอกมันลาไม่ได้อย่างพวก 9-5 ของเรามัน 8 ถึง ตี2 เราทำอยู่ทุกวันอย่างนี้ ต้องดูคิวให้มันตรงด้วย ก็อยากจะไปให้เร็วที่สุด ตอนแรกกะจะไปเลยด้วย แต่ว่าวุ้นเขาบอกขอพักเหนื่อยก่อน" ดูไว้หรือยังว่าจะไปที่ไหน? "ก็ดูไว้แล้วครับ" วุ้นเส้น (เสริม) "เอ๊ะ นี่ไปถามวันงานดีกว่าไหม เดี๋ยวไม่มีอะไรให้ถามนะ”.

ขอบคุณข่าวจาก: ไทยรัฐออนไลน์
ขอบคุณ Plugin ดีๆจาก อสังหา.ไทย - ข่าวอสังหาทั่วไทย
ข่าวเด่น - คลองสามวา, คลองเตย, ดอนเมือง,ทวีวัฒนา
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

ปิด

==> กระซิปจาก DwebsaleTeam <==

ให้บริการจดโดเมน
ให้บริการจดโดเมน

ประกาศ==>> ขณะนี้ทาง Dwebsale.com ให้บริการจดโดเมนในราคาถูก ซึ่งคุณก็สามารถมีโดเมนทำเว็บเองได้เลย ^^

คลิ๊กเพื่อดูจ้า

ดู »

Archiver|http://www.dwebsale.com
Page Rank

GMT+7, 2024-5-6 17:21 , Processed in 0.027273 second(s), 13 queries .