ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
คำค้นยอดนิยม: mp3programโปรแกรมหนังรูป
ดู: 3456|ตอบ: 1

'เก๋' ช่วยหางานให้เพื่อนรัก 'ตุ๊ก' กลายเป็นซุปเปอร์มัม [คัดลอกลิงก์]

กำลังออฟไลน์
KoNaMi

สมาชิกคนที่: 1217
กลุ่ม: ผู้ดูแลบอร์ด
ตั้งกระทู้: 326 กระทู้

ตอบกระทู้: 347 กระทู้
มีเพื่อนคบด้วย: 0 คน
เครดิต: 571 จุด
58
58
50

ใช้งานล่าสุด: 2012-12-14
ออนไลน์รวม: 3 ชั่วโมง
EXP:
-----เหรียญเกียรติยศ-----
~*~MoD~*~
โพสต์เมื่อ 2012-1-24 09:00:00 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

เก๋-ชลดา รับช่วย ตุ๊ก-ชนกวนันท์ หางานเป็นพรีเซ็นเตอร์เครื่องสำอางค์เกาหลี แถมละครจ่อคิวรอเร็วๆ นี้ โวเพื่อนรักกลายเป็นซุปเปอร์มัม ชมเปราะทั้งแกร่งและเก่ง แย้มเข้าใจทุกคนมีอุปสรรค ยันช่วยเท่าที่เพื่อนคนนึงจะทำได้...

ตระเวนลงพื้นที่ช่วยเหลืองานการกุศลผู้ตกทุกข์ได้ยากต่างๆ นาๆ นางแบบไฮโซ “เก๋-ชลลดา เมฆราตรี” ที่ถูกแซวว่าเป็นแม่พระผู้แสนดี คอยหางานให้เพื่อนรัก อย่าง คุณแม่นางแบบยังสาว ‘ตุ๊ก-ชนกวนันท์ วัชรคุณ’ ที่ช่วงนี้กระเตงลูก 2 คน ทั้ง ‘น้องแพรว’ และ ‘น้องภูมิ’ รับงานไม่ว่างเว้น เรียกว่าเป็นซุปเปอร์มัมตัวจริงกันเลยทีเดียว ขณะที่สาวเก๋อยากจะให้มองว่าเป็นการที่เพื่อนช่วยเพื่อนมากกว่า ซึ่งเผยว่าตอนนี้เพื่อนรักกลายเป็น ซุปเปอร์มัมไปแล้ว เป็นผู้หญิงแกร่งและเก่งด้วย สามารถทำได้หลายหน้าที่ พร้อมบอกว่าถ้าหันกลับมาทำงานทุกคนยินดีต้อนรับ รวมถึงออแกไนท์เซอร์ต่างๆ หรือแม้กระทั่งผู้จัดละครหลายๆ ท่าน ก็พร้อมใจกันหยิบยื่นโอกาสให้อยู่แล้ว ล่าสุดก็เชียร์ให้เพื่อนได้เป็นพรีเซ็นเตอร์ผลิตภัณฑ์เครื่องสำอางค์นำเข้า จากประเทศเกาหลีและกำลังจะกลับมาเล่นละครเร็วๆ นี้อีกด้วย ทั้งนี้สาวเก๋แย้มว่าตนเข้าใจทุกครอบครัวต้องมีอุปสรรค แต่เชื่อว่าจะฝ่าฟันไปได้ โดยตนก็จะช่วยเท่าที่เพื่อนคนนึงจะทำให้ได้ โดยสาวก้านยาวเปิดใจขณะมาร่วมงาน “BU Day We are the one มหัศจรรย์คนอาสา” ณ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ กล้วยน้ำไท

ช่วงนี้ได้เจอ ‘ตุ๊ก-ชนกวนันท์’ บ้าง หรือเปล่า? “เจอค่อนข้างบ่อยนะค่ะ ช่วงนี้ได้มีโอกาสร่วมงานกับตุ๊ก เพราะว่าตุ๊กเขากลับมาเดินแบบ เป็นซุปเปอร์โมเดลอีกครั้งนึง เจอตั้งแต่งานแอลแฟชั่นวีคแล้วค่ะ ตอนนั้นเพื่อนก็ยังดูตื่นๆ เวทียังดูเกรงอยู่แต่ว่าหลังจากนั้นก็เจออีกหลายโชว์ ไม่ว่าจะเป็นโชว์ตัวเอย ล่าสุดไม่กี่วันมานี่เองเพิ่งไปเปิด ตัวบัตรเคดิต การ์ด ดูคล่องแคล่ว ตอนนี้เขาก็มีซุปเปอร์โมเดลตัวจิ๋ว น้องแพรวก็ขึ้นออนสเตจด้วยค่ะ” เห็นว่าคอยหางานดูงานให้ ‘ตุ๊ก’ ด้วย? “จริงๆ เราก็อยู่ในวงการมานานอยู่แล้วไม่ว่าจะเป็นเอเจนซี่ บริษัทโฆษณาหรืออะไรก็ตาม

อย่าง ล่าสุดตุ๊กเขาก็เป็นพรีเซ็นเตอร์ผลิตภัณฑ์เครื่องสำอางนำเข้าใหม่จากเกาหลี นะค่ะ เขาก็ให้เสนอ จริงๆ เก๋ก็ทำหน้าที่เหมือนบริษัทพีอาร์ทั่วไปค่ะ ลูกค้าเขาถามว่ามีคุณแม่ยังสาวคนไหนบ้าง เราก็เสอนหลายชื่อคุณแม่ยัง ซึ่งเป็นคอนเซ็ปตรงกับเพื่อนสนิทพอดีเราก็เลยเสนอชื่อคุณตุ๊ก ชนกวนันท์ แล้วคุณตุ๊กตัวจริงผิวพรรณก็ยังเต่งตึงอย่างที่เราได้เห็น ขนาดเพิ่งคลอดน้องภูมิมาก็ยังดูสวยดูสาวอยู่เลย ก็เลยเป็นตัวแทนพรีเซ็นเตอร์ เดี๋ยวเร็วๆ นี้ก็จะมีการเปิดตัวค่ะ” ช่วงนี้เปรียบเหมือนเป็นผู้จัดการส่วนตัว? “(หัวเราะ) จริงๆ เดี๋ยวตุ๊กก็จะกลับมาเล่นละครนะค่ะ รู้สึกว่า

จะ ไปเล่นละครกับพี่หน่อย พี่หน่อยก็บอกว่าพี่ๆ น้องๆ ก็ช่วยกันค่ะ จริงๆ แล้วตุ๊กก็มีโอกาสจะได้กลับมาทำงานหลายครั้งแล้ว แต่ด้วยความที่ตุ๊กอยากทำหน้าที่ของแม่เต็มบทบาทก่อน ให้เต็มเวลาตอนนี้น้องแพรวก็ 3 ขวบ 7 เดือน แล้ว เตรียมจะเข้าโรงเรียนแล้ว น้องภูมิก็แข็งแรงค่ะ เรียกว่าตุ๊กก็สามารถเป็นซุปเปอร์มัมได้ค่ะ สามารถปั๊บนมไปด้วยเก็บนมได้ (หัวเราะ) อุ้มลูกได้เขาก็ทำหน้าที่หลายอย่างค่ะ คือเขาก็เป็นผู้หญิงแกร่งแล้วก็เก่งด้วยค่ะ” เรียกว่าเพื่อนช่วยเพื่อน? “ประมาณนั้นค่ะ ก็ต้องช่วยนะค่ะ แต่อยากบอกว่าช่วยเลย คือตุ๊กเขาก็ไม่ได้ลำบากขนาดนั้น

เพียง แต่ว่าถ้าเขาอยากจะกลับมาทำงานเราก็ยินดีต้อนรับและเก๋เชื่อว่าไม่ใช่เก๋คน เดียว ออแกไนท์เซอร์ต่างๆ หรือแม้กระทั่งผู้จัดละครหลายๆ คน ทุกคนก็พร้อมใจกันหยิบยื่นให้อยู่แล้วค่ะ” เห็น ‘ตุ๊ก’ ตอน นี้แล้วรู้สึกยังไงบ้าง? “คือเก๋เชื่อว่าทุกครอบครัวคงมีปัญหากันทุกคนนะค่ะ เก๋เป็นคนนอกนะค่ะ ก็ได้แต่เอาใจช่วยค่ะ เป็นกำลังใจ คนนึงก็พี่ชายที่เราคุ้นเคย ก็อยากจะให้เขาเป็นพี่ชายที่เราคุ้นเคยอยู่เสมอ ส่วนอีกคนนึงก็เป็นเพื่อนรักเรา เราก็อยากจะเห็นเพื่อนรักเรามีความสุข อย่างที่หลายๆ คนทราบดีแล้วว่าคือครอบครัวก็ไม่ได้มีแค่ 2 ชีวิตแล้วเท่านั้น ก็มีตั้ง 4

ชีวิต เราก็อยากให้เขาฝ่าฟันไปได้ เก๋เชื่อว่าทุกคนก็ต้องมีอุปสรรค เขาบอกชีวิตมันก็คือการทดสอบค่ะ เหมือนห้องเรียนเก๋เชื่อว่ามีแบบทดสอบให้เราทุกวัน แต่ช่วงนี้ตุ๊กอาจจะเจอสอบไล่ พี่บ๋วยอาจจะเจอสอบไล่ก็ต้องติวหนังสือเข้มนิดนึงค่ะ ต้องเข้มแข็งค่ะ” ให้กำลังใจเพื่อนยังไงบ้าง? “ก็ทุกรูปแบบนะค่ะ เอาตั้งแต่ไหนดี ตั้งแต่ตื่นไปอุ้มลูกแทนก็มีแล้วไปดูแลไปขับรถให้ ก็มีทุกรูปแบบค่ะ เท่าที่เพื่อนคนนึงจะทำให้ได้ค่ะ เก๋เชื่อว่ามิตรภาพความเป็นเพื่อนใครที่อยู่ในสถานะภาพแบบเก๋ก็คงทำเต็มที่ เหมือนเก๋เหมือนกันค่ะ” สำหรับเราปีนี้ปีมังกรจะมีข่าวดีกับเขาบ้างไหม? “โอ่ ให้คู่อื่นไปดีกว่าเดี๋ยวนักข่าวจะเหนื่อย แบ่งๆ หน้าที่เพื่อนๆ ไปดีกว่าเนอะ เดี๋ยว

หน้าหนังสือพิมพ์จะไม่พอ แบ่งให้น้องๆ ไปก่อน ให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ไปก่อนดีกว่าค่ะ” ไม่ถือฤกษ์ปีนี้เหรอ? “ไม่นะค่ะ จริงๆ เป็นคนฟังแค่ครึ่งเดียวเองค่ะ อาจจะไม่ถึงครึ่งด้วยซ้ำ แค่ 20% ค่ะ ก็หักธงมาหลายอันแล้วนะ หมอบอกว่าจะต้องแต่งปีนั้นปีนี่ เก๋ว่าจริงๆ อยู่ที่เรามากกว่าค่ะ” ยังไม่พร้อมหรือว่ายังไง? “ทุกวันก็มีความสุขดีอยู่แล้วค่ะ แล้วเก๋เห็นเพื่อนเก๋สอบไล่อยู่ เลยเครียดเลย” ถ้า ‘คุณพร้อม’ ขอจะว่ายังไง? “อันนี้ต้องไปถามคุณพร้อมอีกทีนะ แต่รอให้พร้อมทั้ง 2 ฝ่าย ก่อนดีกว่า อย่างที่บอกทุกวันนี้ก็มีความสุขดีอยู่แล้วค่ะ การแต่งงานเป็นอีกจุดเริ่มต้นของชีวิตอันยิ่งใหญ่อีกทีนึง ตอนนี้นถ้าเราพร้อมกันทุกฝ่ายค่อยว่ากันอีกทีนึงค่ะ”.

ขอบคุณข่าวจาก: ไทยรัฐออนไลน์
ขอบคุณ Plugin ดีๆจาก อสังหา.ไทย - ข่าวอสังหาทั่วไทย
ข่าวเด่น - คลองสามวา, คลองเตย, ดอนเมือง,ทวีวัฒนา
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก

หนุ่มหร่อคนนี้-ไม่ได้ออนไลน์
จอมโจร

สมาชิกคนที่: 1196
กลุ่ม: PJ Dwebsale
ตั้งกระทู้: 0 กระทู้

ตอบกระทู้: 7 กระทู้
มีเพื่อนคบด้วย: 1 คน
เครดิต: 7 จุด
0
0
0

ใช้งานล่าสุด: 2013-2-8
ออนไลน์รวม: 51 ชั่วโมง
EXP:
-----เหรียญเกียรติยศ-----
~*~PJ DwebSale~*~
โพสต์เมื่อ 2012-2-7 18:47:03 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใจจร้า..^^
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

ปิด

==> กระซิปจาก DwebsaleTeam <==

ให้เช่าวิทยุออนไลน์
ให้เช่าวิทยุออนไลน์

ประกาศ==>> ขณะนี้ทาง Dwebsale.com มีบริการให้เช่าวิทยุออนไลน์ในราคาถูก คุณก็สามารถเป็นดีเจ เปิดเพลงได้เองจ้า

คลิ๊กเพื่อดูจ้า

ดู »

Archiver|http://www.dwebsale.com
Page Rank

GMT+7, 2024-3-28 16:41 , Processed in 0.043925 second(s), 15 queries .