ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
คำค้นยอดนิยม: mp3programโปรแกรมหนังรูป
ดู: 3185|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คิวละครยาวเหยียด 'ฝ้าย'รับหวั่นไม่ทันฤกษ์ เผยวินาที 'หนุ่ม' ขอแต่งงาน [คัดลอกลิงก์]

กำลังออฟไลน์
KoNaMi

สมาชิกคนที่: 1217
กลุ่ม: ผู้ดูแลบอร์ด
ตั้งกระทู้: 326 กระทู้

ตอบกระทู้: 347 กระทู้
มีเพื่อนคบด้วย: 0 คน
เครดิต: 571 จุด
58
58
50

ใช้งานล่าสุด: 2012-12-14
ออนไลน์รวม: 3 ชั่วโมง
EXP:
-----เหรียญเกียรติยศ-----
~*~MoD~*~

"ฝ้าย-อริญรดา" รับกลัวเตรียมงานไม่ทันวันวิวาห์ ทั้งคู่มีคิวถ่ายละครยาว เผยธีมงานแฟชั่นปาร์ตี้สีชมพูเทา ชุดเจ้าบ่าวเจ้าสาวรวมกันราว 50,000 บาท เมินถูกทักแต่งเร็ว ยันหยุดที่คนนี้ ขอเริ่มต้นชีวิตคู่แล้ว...

จะเตรียมสละโสดแล้วสำหรับนักร้องสาว ‘ฝ้าย-อริญรดา ปิติมารัชต์’ หลังจากคบหาดูใจกับผู้กำกับไฟแรง ‘หนุ่ม-อรรถพร’ มา 1 ปี แล้ว จนความรักเริ่มสุขงอมและได้ประกาศแต่งงานไปแล้วนั้น งานนี้เหยี่ยวข่าวไทยรัฐออนไลน์เลยตามอัพเดทกันหน่อยว่าเตรียมงานแต่งไปถึงไหนแล้ว ซึ่งสาวฝ้ายเผยว่าโรงแรม กับผู้ใหญ่พูดคุยเรียบร้อยแล้ว ในส่วนของชุดแต่งงานก็เรียบร้อย ของชำร่วยอยู่ในขั้นตอนของการสั่ง ธีมงานเป็นแฟชั่นปาร์ตี้สีชมพูเทา ชุดแต่งงานเจ้าบ่าวเจ้าสาวสวยถูกใจ รวมกันราคา 50,000 บาท ส่วนเรื่องเข้าคอร์สขัดผิวไม่ได้ทำเลย ที่ตอนนี้ทุกอย่างเสร็จไปเกือบครึ่งแล้วก็เพราะว่ากลัวไม่ทันการ เนื่องจากงานยุ่งทั้งคู่ พร้อมกันนี้สาวเจ้ายังยืนยันสาเหตุเดิมที่ทุกคนสงสัยว่าตัดสินใจแต่งเร็วไป ว่าถ้ารู้สึกดีก็พอแล้ว ขอหยุดแค่นี้ อยากใช้ชีวิตคู่ เริ่มต้นใหม่ให้มีความสุขดีกว่า ทั้งนี้ยังเผยวินาทีที่แฟนหนุ่มขอแต่งงานแบบเซอร์ๆ อีกด้วย โดยฝ้ายเปิดใจขณะมาร่วมงาน “BU Day We are the one มหัศจรรย์คนอาสา” ณ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ กล้วยน้ำไท

อัพเดทงานแต่งหน่อย ตอนนี้เตรียมงานไปถึงไหนแล้ว? “โรงแรมเรียบร้อยค่ะ คุยกับผู้ใหญ่เรียบร้อย ชุดเรียบร้อย ของชำร่วยเสร็จแล้วแต่อยู่ในขั้นตอนของการสั่งค่ะ ของออกมาก็ยังไม่เป็นรูปเป็นร่างค่ะ” ธีมงานเป็นยังไง? “เป็นแฟชั่นปาร์ตี้ค่ะ และเป็นสีชมพูเทาค่ะ” ชุดเจ้าสาวสวยถูกใจไหม? “วันนั้นอยากสวยให้มากๆ หน่อยค่ะ ต้องไปดูว่าวันนั้นชุดจะเป็นยังไง” ได้เข้าคอรส์เจ้าสาวบ้างไหม? “ไม่เลยค่ะ อันนั้นไม่ค่อยเน้นแล้วก็ไม่ได้ซีเรียสกับเรื่องผิวพรรณสักเท่าไหร่ เน้นชุดสวยๆ ไว้ก่อนแล้วก็เน้นให้คนที่มาร่วมงานประทับใจกับงานของเรา” มี ลดน้ำหนักบ้างไหม? “ตอนนี้ก็ลดไปแล้วบ้าง แต่ว่าก็คงต้องลงอีก แต่คงไม่ลงเยอะกว่านี้แล้วค่ะ เพราะว่าชุดที่ลองไว้ก็เอาไซต์เท่านั้นค่ะ” ชุดราคาเท่าไหร่ “ของฝ้ายกับพี่หนุ่มสองคนรวมกัน 50,000 ค่ะ ก็ไม่แพงเรา 2 คน ชิลล์ๆ”

เห็นลุ้นกลัวเตรียมงานไม่ทัน? “ใช่ค่ะ เพราะว่าเดี๋ยวจะต้องมีถ่ายละครค่ะ ฝ้ายถ่าย 2 เรื่อง คิว 7 วัน แล้วของพี่หนุ่มก็ปาเข้าไปหลายวัน 4 วันแล้วค่ะ ถ้าตอนนี้มีเวลาตรงกันหรือว่าว่างก็รีบไปจัดการเลยค่ะ” พี่หนุ่มตามใจให้เราตัดสินใจเรื่องงานแต่งบ้างไหม? “ไม่ค่ะ ก็คุยกันเริ่มตั้งแต่ชิ้นเล็กๆ ก่อนเลยว่าเราจะเอาอะไรดี แล้วก็อยากได้ ของที่คนไปงานแล้วได้ใช้ ไม่ใช่พอไปถึงแล้วเอาไปวางทิ้งๆ อย่างนี้ค่ะ” มีเถียงทะเลาะกันไหมว่าจะเอาแบบนี้แบบนั้น? “ไม่ค่ะ ก็คุยกันประมาณว่าอันนี้ดีกว่า แบบนี้ดีกว่าค่ะ” ดูลงตัวกันทุกอย่างเลย? “ใช่ค่ะ ไม่ค่อยเถียงกันค่ะ” พาเจ้าบ่าวเข้าคอร์สขัดผิวบ้างไหม? “(หัวเราะ) อันนั้นท่าทางจะหนักกว่าเพราะเป็นคนผิวดำไวมากเลยค่ะ เดี๋ยวต้องออกกองด้วย” ตอนนี้พี่หนุ่มมีการเตรียมตัวยังไงบ้าง? “ตอนนี้ทั้งฝ้ายทั้งพี่หนุ่มก็ตื่นเต้นกลัวงานจะไม่สมกับคนที่มาหรือเปล่า แล้วก็กลัวไม่เรียบร้อยพอค่ะ จะเครียดเรื่องนั้นมากกว่าค่ะ แต่สำหรับเรา 2 คนไม่ได้ห่วงว่าจะไม่สวยจะไม่หล่อค่ะ” กลัวเตรียมงานไม่ทัน แต่ทำไมตัดสินแต่งวันที่ 4 พ.ค. เลย? “เพราะว่าเป็นฤกษ์ดีค่ะ ก็เลยเอาวันนั้น ซึ่งจริงๆ เป็นฤกษ์ที่เรากำลังทำงานกันด้วยนะ แต่ขอผู้ใหญ่ว่าวันขอแต่งก่อนแล้วกัน (หัวเราะ) เพราะว่าเป็นฤกษ์ที่ดีเลยอยากแต่งวันนั้นค่ะ” วันนั้นมีคู่รักดาราแต่งงานหลายคู่เลย กลัวคนจะมางานเราน้อยบ้างไหม? “ไม่กลัวเลยค่ะ แต่ถ้าเกิดใครมางานเราได้ก็ขอเชิญค่ะ”

รู้สึกยังไงกับกระแสที่หลายคนมองว่าแต่งเร็วไป? “ก็มีหลายคนที่เราส่งข้อความเชิญก่อนค่ะ ว่าเราจะแต่งวันนี้ บางคนก็ถามว่าเร็วเกินไปหรือเปล่า คิดดีแล้วเหรอ แต่ฝ้ายว่าถ้ารู้สึก ดีแล้วก็พอแล้วก็ได้ เพราะเราก็ไม่ได้คิดที่จะหาต่อๆ ไปแล้วค่ะ หยุดแค่นี้แล้วใช้ชีวิตคู่เริ่มต้นใหม่ให้มีความสุขดีกว่า” แสดงว่าคนรอบข้างถามเยอะเหมือนกัน? “ส่วนใหญ่จะตกใจค่ะ เพราะเหมือนฝ้ายอายุน้อยมั้งค่ะ แล้วตัดสินใจแต่งงานไว” อะไรทำให้เรามั่นใจในตัวพี่หนุ่มว่าคนๆ นี้เราจะอยู่ด้วยตลอดชีวิต? “เพราะเวลาคุยกันเข้าใจกันมากเกือบทุกเรื่องก็เลยตัดสินใจว่าถ้าเราใช้ชีวิต อยู่ด้วยกัน ค่อยๆ ประคองกันไปปรับๆ เปลี่ยนๆ กันไปดีกว่า” เหมือนที่พี่หนุ่มพูดว่าไม่อยากจะทิ้งความสุขไปไหน? “ฝ้ายก็คิดแบบนั้นนะค่ะ จริงๆ การที่คบกันหลายปีก็ไม่ได้ช่วย ให้เราจะได้แต่งงานหรืออยู่คู่กัน แค่ปีเดียวที่ผ่านมาอะไรที่รู้สึกว่าสะดุดเราก็ปรับให้เข้ากัน แล้วพอใช้ชีวิตคู่จะได้ปรับไปพร้อมๆ กันด้วย ก็จะได้มีความสุขไปนานๆ” เรียกว่าไม่เสียดายชีวิตโสดแล้วใช่ไหม? “ไม่เสียดายค่ะ” ถ้าเกิดพ้นฤกษ์แต่งวันที่ 4 พ.ค. อีกนานเลยไหมว่าจะมีฤกษ์ดีอีก? “ไม่ได้ดูเผื่อไว้ค่ะ จริงๆ ฤกษ์มีวันที่ 2 กับวันที่ 4 แล้วฝ้ายก็ใช้ฤกษ์สะดวกเพราะวันที่ 4 เป็น วันศุกร์ค่ะ คนที่ไปร่วมงานเราวันเสาร์น่าจะได้หยุดต่อเลย”

วินาทีที่ขอแต่งงานมีคุกเข่าไหม? “ไม่มีค่ะ วินาทีที่ขอคือพูดคุยปกติคือบอกว่าแต่งงานกันนะ เท่านั้นเอง ฝ้ายก็อืม (หัวเราะ)” ไม่มีโรแมนติกบ้างเหรอ? “ไม่มีเลยค่ะ เราเห็นเพื่อนพี่หนุ่มเวลาเขาครบรอบเขาก็จะแอบ เอาดอกไม้ไปให้กัน ฝ้ายก็เลยบอกว่าพี่หนุ่มถ้าเวลาขอฝ้ายแต่งงานเอาแบบเซอร์ไพรส์มากๆ เลยนะ สรุปแล้วเซอร์ไพรส์มากเลย (หัวเราะ) คือนั่งกินข้าวแล้วแต่งงานกันนะอย่างนี้ (หัวเราะ)” เราทักเขาไหมว่าทำไมไม่ทำเซอร์ไพรส์? “ไม่ค่ะ เราก็ทำท่าตกใจ โอ้ว จริงเหรอ (หัวเราะ) แต่จริงๆ ก็รู้อยู่แล้วค่ะ เพราะเราก็คุยกันแล้วว่าเราจะแต่งงานกันแล้วจะต้องคุยกับผู้ใหญ่อะไรยังไง ค่ะ” ช่วงคบกันมีทะเลาะกันบ้างไหม? “ก็ธรรมดาค่ะ คนเราใช้ชีวิตต่างกันต้องมีเข้ากันไม่ได้บ้าง อันไหนที่ฝ้ายไม่ชอบฝ้ายก็จะบอกเขา แล้วพี่เขาก็จะปรับตัวแล้วอันไหนที่ฝ้ายเป็นแล้วเขาไม่ชอบ เขาก็จะบอกฝ้าย”.

ขอบคุณข่าวจาก: ไทยรัฐออนไลน์
ขอบคุณ Plugin ดีๆจาก อสังหา.ไทย - ข่าวอสังหาทั่วไทย
ข่าวเด่น - คลองสามวา, คลองเตย, ดอนเมือง,ทวีวัฒนา
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

ปิด

==> กระซิปจาก DwebsaleTeam <==

สำหรับผู้ใช้วิทยุออนไลน์
สำหรับผู้ใช้วิทยุออนไลน์

ประกาศ==>> เนื่องด้วยลูกค้าบางท่านใช้เว็บของ Xat.com ซึ่งปัจจุบันนั้น ไม่สามารถนำโค๊ดวิทยุ หรือ ภาพ ไปใส่ที่นั่นได้นอกจากเว็บที่ทาง Xat กำหนดไว้เท่านั้น ดังนั้นทาง DwebsaleTeam ได้ทำหน้าเว็บให้ท่านได้เข้าใช้งานโดยที่ท่านสามารถตกแต่งแก้ไขหน้าเว็บของท่านได้เองเลย

คลิ๊กเพื่อดูจ้า

ดู »

Archiver|http://www.dwebsale.com
Page Rank

GMT+7, 2024-5-2 21:56 , Processed in 0.034680 second(s), 13 queries .