ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
คำค้นยอดนิยม: mp3programโปรแกรมหนังรูป
ดู: 3428|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

'ป้อง' รับซื้อกระเป๋าหรูให้ 'แก้ว' รออายุ 20 ค่อยเรียกแฟน [คัดลอกลิงก์]

กำลังออฟไลน์
KoNaMi

สมาชิกคนที่: 1217
กลุ่ม: ผู้ดูแลบอร์ด
ตั้งกระทู้: 326 กระทู้

ตอบกระทู้: 347 กระทู้
มีเพื่อนคบด้วย: 0 คน
เครดิต: 571 จุด
58
58
50

ใช้งานล่าสุด: 2012-12-14
ออนไลน์รวม: 3 ชั่วโมง
EXP:
-----เหรียญเกียรติยศ-----
~*~MoD~*~

"ป้อง-ณวัฒน์" รับซื้อกระเป๋าหรูให้ "แก้ว-จริญญา" อุบราคาไม่บอกแหล่งขาย เผยปีใหม่ไหว้พ่อแม่ฝ่ายหญิงที่บ้าน-หลังปีใหม่พาหม่ำข้าว แย้มสัมพันธ์รอ 20 ค่อยเรียกแฟน ยันเข้าใจดีกอดดาราจีนแค่สคริปงาน...

หลังจากที่นักร้องสาว ‘แก้ว-จริญญา ศิริมงคลสกุล’ ออกมาเผยว่าหนุ่มรุ่นพี่คนสนิทอย่างพระเอกหน้ายาว “ป้อง-ณวัฒน์ กุลรัตนรักษ์” ซื้อกระเป๋าเป็นของขวัญปีใหม่ให้ แถมปีใหม่ที่ผ่านมาฝ่ายหญิงก็ยังพาไปเปิดตัวสวัสดีปีใหม่ที่บ้านเรียบร้อยแล้ว และที่สาวแก้วบอกว่าให้มาถามฝ่ายชายเอาเองว่าสามารถเรียกแทนกันว่าแฟนได้ หรือยัง พร้อมกับเรื่องที่หนุ่มป้องไปรับรางวัลที่ประเทศจีนแล้วเจอดาราสาวในดวงใจ จึงขอกอดซะเลย อีกทั้งกระแสแฟนคลับที่จีนอินจัดยังคงแบนไม่ปลื้มสาวแก้วในฐานะสาวคนสนิทของป้องอีกด้วย งานนี้หนุ่มเจ้าสำราญจะตอบประเด็นร้อนชวนฮอตขณะมาร่วมงาน “มหัศจรรย์แห่งไม้ไอติม ตอน แผ่นดินของพ่อ” ณ สวนสยาม ทะเลกรุงเทพฯ เหล่านี้อย่างไร ต้องไปฟังกัน

เห็นว่าปีใหม่ไปเกาะเต่ามาใช่ไหม? "ใช่ ไปดำน้ำ (ยิ้ม)" แล้วหลังจากนั้นล่ะ พอกลับกรุงเทพฯ? "ทำไมล่ะ (หัวเราะ) ก็หยุดไม่กี่วันเอง เพราะว่าเร่งถ่ายละครออนแอร์อยู่ต้องกลับมาทำงานต่อ" พาน้องไปกินข้าวบ้างไหม? "(ยิ้ม) เขาเรียกว่าอะไรล่ะ ก็ไม่ได้ กินปีใหม่หรอกว่างๆ ก็เจอกันบ้าง ไม่ได้อะไรขนาดนั้น" แก้วบอกว่าพี่ป้องซื้อกระเป๋าในวันปีใหม่? "กระเป๋า (ครับ) ก็กระเป๋าก็ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ว่าคือเราไม่รู้จักอยู่แล้ว อะไรไฮโซของที่เขาใช่กัน ก็คือคุยกันว่าอยากได้อะไรก็บอก ถ้าให้ผมไปซื้อคงไม่ถูกใจหรอก เลือกไม่เป็นครับ ก็บอกๆ มา ไม่ได้ถึงกับของขวัญอะไร ตามประสาเพราะเขาก็ให้อะไรผมเยอะ" ซื้อกระเป๋ามาให้จากที่ไหน? "เห็นเขาไปสั่งจากเว็บ ไม่ใช่เรื่องใหญ่เลยกระเป๋าไม่เห็นมีอะไรเลย" นึกว่าไปจีนแล้วซื้อมาฝากน้อง? "เซิ้นเจิ้นๆ ไม่ใช่ ล้อเล่นๆ (หัวเราะ)" แล้วน้องว่ายังไงบ้างที่ซื้อกระเป๋าให้? "ก็ ขอบคุณธรรมดา อย่างน้องไปญี่ปุ่นเขาก็เสื้อมา คือซื้อของให้กันมันไม่เกี่ยวว่าเป็นกระเป๋าหรืออะไร มันไม่ได้สำคัญที่สิ่งของ สำคัญที่ว่าอะไรก็แบ่งๆ กัน"

แล้วปีใหม่ได้ไปสวัสดีที่บ้านน้องไหม? "ก็เอาของขวัญไปให้บ้างครับ ไปไหว้ผู้ใหญ่ ก็มีบ้างตามประสาผู้ใหญ่ครับ" เจอพ่อแม่น้องแล้วเป็นยังไงบ้าง? "ก็ปกติ เจอแล้วก็ใจดี ไม่ได้อะไรครับ ตอนแรกนึกว่าพ่อจะหน้ากลัวก็ใจดีนะ" เห็นว่าคุณพ่อแก้วชอบคนเล่นกีฬา? "ไม่มี อะไรครับ ก็หวัดดีผู้ใหญ่ที่เรารู้จักนับถือทั่วไป เหมือนเราทัวร์ไหว้คุณป้า คุณน้า คุณอาทั่วไป" แล้วได้พาแก้วไปไหว้ครอบครัวที่บ้านบ้างไหม? "ก็ไม่ ได้พานะครับ แต่พอดีวันนั้นผมไปกินข้าวก็แวะมาหวัดดีธรรมดา ไม่ได้แบบเป็นพิธีรีตองอะไรขนาดนั้น บ้านผมไม่ได้ซีเรียสเป็นไฮโซเจ้านาย ชิวๆ เจอก็หวัดดีกันไม่ได้อะไรขนาดนั้น สบายๆ" แล้วแก้วไม่น้อยใจเหรอ ที่พาสวัสดีปีใหม่ที่บ้าน แต่เราไม่ได้พาน้องมาไหว้ที่บานอย่างเป็นทางการ? "โอ้ โห (หัวเราะ) ก็อย่างที่บอกบ้านผมจะง่ายๆ สบายๆ ไม่ได้ถึงกับว่าไปปูพรหมพับเพียบไหว้ เจอกันก็หวัดดีครับ หวัดดีปีใหม่ครับ หวัดดีปีใหม่น้องอะไรอย่างนี้ สบายๆ ไม่ได้อะไรขนาดนั้น"

เกร็งไหมตอนเข้าไปบ้านแก้ว? "ก็เฉยๆ นะ โตๆแล้วด้วยมั้งครับ ก็ดูด้วยคือเรามาเจตนาดี ไม่ได้มาหลอกมาปล้นมาฆ่าอะไร ก็ธรรมดาเราเจอผู้ใหญ่ก็หวัดดีครับ ไม่มีอะไรมาก สุภาพเข้าไหว้ก็ไม่มีอะไร" ทางคุณพ่อคุณแม่เราว่ายังไงบ้าง? "แม่ไม่พูด อะไรหรอก ผมก็โตขนาดนี้แล้วเขาก็บอกแล้วแต่ผม ชอบใครเขาก็ชอบด้วย ไม่ได้มาเหมือนในละครว่าไม่ชอบไม่มี (หัวเราะ) ธรรมดา" แสดงว่าเปิดไฟเขียว ยินดีรับ? "ชงอีกแหละ (หัวเราะ) ก็บอกว่าเฉยๆ ถ้าผมชอบใครแม่เขาก็ชอบด้วย ก็อยู่ที่เราเพราะว่าเราโตแล้ว" ถ้าอย่างนั้นก็แปลว่าแม่ชอบ? "เพราะผมชอบอย่างนี้เหรอ (หัวเราะ) ไม่ก็คือคิดกันดี เอ้ย อะไรเนี่ย (หัวเราะ) ไม่รู้จักพูดอะไรเลย (หัวเราะ)" แต่ถือว่าโอเคใช่ไหม? "เรียกว่าเราไปกันเรื่อยๆ ดีกว่าจะได้มีข่าวมาสัมภาษณ์กัน ฟันธงเดี๋ยวไม่หนุกนนะ"

เคยถามแก้วว่าเรียกพี่ป้องว่าแฟนได้หรือยังน้องบอกว่าให้ฝ่ายชายพูดเองดีกว่า? "ก็เหมือนอย่างที่บอกนะ ยังเด็กอยู่เนอะ ก็ยังไม่ 20 เลย เดี๋ยว 20 แล้ว ค่อยมาถามใหม่ (หัวเราะ) เดี๋ยวติดคุก (หัวเราะ) พูดเล่นๆ ก็คือยังเด็กอยู่เห็นวันๆ ทำงานเรียนหนังสือวุ่นวายแล้ว แล้วพ่อแม่ก็คงจะห่วงมากอย่างนี้ครับ ผมโตแล้วผมก็เฉยๆ ก็คือคุยกันว่าว่างก็เจอกันไม่ว่างก็ทำงาน ไม่ได้มุ่งมั่นว่าจะต้องเป็นแฟนกันฉันจะต้องคบ ฉันจะต้องสวีท ผมว่าความรักต้องมีให้ชีวิตแฮปปี้ไม่ใช่มีแล้วเหนื่อย ถ้ามีแล้วเหนื่อยแล้วเบื่ออยู่คนเดียวดีกว่า ใช่ไหมครับ ก็อย่าซีเรียสอย่าไปเครียดกับมัน เอาไว้เลข 2 ก่อนแล้วค่อยมาถามใหม่" แสดงว่าก็รอให้น้องอายุครบ 20 ก่อนอยู่แล้ว? "(หัวเราะ) ไว้ผมเลข 2 ก่อน" แล้วเห็นว่าไปรับรางวัลที่จีนเจอดาราสาวในดวงใจเลยขอกอดซะเลย? "ก็จริงๆ เป็นสคริปเขาบอกว่าจะมีสัมภาษณ์สด แล้วเขาก็มีนักแสดงที่ลิสรายชื่อมา ก็ไม่ได้ชอบ คือแต่ก็ชอบนะครับ ก็ลิสชื่อคนนี้ๆ มาว่าชอบใครเดี่ยวจะมาให้มอบดอกไม้ให้ยู เราก็บอกคนนี้ก็ได้เหมือนจะเคยเห็นในเรื่องเจ้าหญิงกำมะลอ คนนี้ก็ได้เขาก็ไปถามทางนั้น เขาก็โอเค ก็มีเป็นซีนที่น่ารักๆ ขึ้นมาแบบเขาเอาดอกไม้มาให้เรา เราก็กอดกันทีนึงครับ"

บอกแก้วแล้วหรือยัง? "ก็เห็นอยู่แล้ว (หัวเราะ) แหม เป็นงาน" แก้วแซวไหม? "ก็ มีบ้าง แบบกอดใคร เราก็บอกมันเป็นสคริปๆ พูดในสคริปคือเหมือนว่านักแสดงที่เรารู้จัก เราก็ชอบ แต่ไม่ได้โอ้โหคลั่งไคล เขาเรียกว่าอะไรล่ะ คุ้นหน้าคุ้นตาอย่างนี้ครับ" ไม่กลัวแก้วงอนหรือหึงบ้างเหรอ? “(ถอนหายใจหนึ่งเฮือก) ทำงานไม่หึงหรอก ละครหนักกว่านี้อีกใช่ไหม” ไปจีนคราวนี้แฟนคลับยังตามกรี๊ดติดตรึมเหมือนเดิมใช่ไหม? “มันก็โอเคนะครับ ก็ประมาณนึงมีๆ บ้าง บางทีแบบของเขางานปิดเขาก็ไม่อยากจะบอกไม่ได้แถลงว่ามาเที่ยวบินนี้อะไร คนก็จะมาน้อย แต่ถ้าแถลงเป็นทางการก็จะมาถล่มทลาย คือบางทีเขากลัวดูแลไม่หวั่นเพราะทางที่จัดงานก็จะมีบ้างทีก็จะมีการ์ดตาม ดูแลเราเขา ก็จะอยากปิดข่าวต้องปิดข่าวหน่อย แต่ก็มีมานะไม่รู้ รู้ได้ยังไง” แล้วแฟนคลับที่จีนยังโฟกัสความสัมพันธ์ระหว่างแก้วกับเราอยู่ไหม? “ผมก็ไม่รู้ไม่ได้ไปคุยกับเขาอย่างนี้นะ แต่ว่าก็คงเฉยๆ มั้งครับ คืออย่างที่บอกผมไม่ได้เปิดตัวว่าเป็นเกย์หรือทำอะไรที่ไม่ดี ปกติคุยก็แค่คุยเอง ยังไม่ได้ว่าตกลงปลงใจหรือว่าอะไร รู้สึกดีก็คุยกันไปอย่างนี้ครับ”

แฟนคลับที่จีนมีถามเราบ้างไหม? “ตอนแรกๆ จะงงๆ อย่างที่บอกเขาดูละครแล้วเขาจะอิน เขาจะอินมากๆ กว่าคนไทยอีก ทำไมไม่เป็นแฟนคุณอั้ม ทำไมไม่เป็นแฟนคุณนุ่น คือเข้าใจไหมว่าคนดูละครแล้วก็สนุกครับ คือนักแสดงบ้านเขาความเป็นส่วนตัวจะหนักกว่าเราเยอะเลยนะ อย่าง หลิวเต๋อหัวแต่งงานมีลูกแล้วคนไปกระโดดตึกอย่างนี้ คือเราก็งงเราไม่เคยเจอก็เป็นประสบการณ์ใหม่ อุ้ย อย่างนี้กันเหรอเนี่ย เราก็ต้องพยายามเรียนรู้วัฒนธรรมของที่นั้นแล้วก็ประคับประคองกันไปว่ายังไงครับ”.

ขอบคุณข่าวจาก: ไทยรัฐออนไลน์
ขอบคุณ Plugin ดีๆจาก อสังหา.ไทย - ข่าวอสังหาทั่วไทย
ข่าวเด่น - คลองสามวา, คลองเตย, ดอนเมือง,ทวีวัฒนา
ไฟล์แนบ: คุณจำเป็นต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีแอคเคานต์หรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

ปิด

==> กระซิปจาก DwebsaleTeam <==

สำหรับผู้ใช้วิทยุออนไลน์
สำหรับผู้ใช้วิทยุออนไลน์

ประกาศ==>> เนื่องด้วยลูกค้าบางท่านใช้เว็บของ Xat.com ซึ่งปัจจุบันนั้น ไม่สามารถนำโค๊ดวิทยุ หรือ ภาพ ไปใส่ที่นั่นได้นอกจากเว็บที่ทาง Xat กำหนดไว้เท่านั้น ดังนั้นทาง DwebsaleTeam ได้ทำหน้าเว็บให้ท่านได้เข้าใช้งานโดยที่ท่านสามารถตกแต่งแก้ไขหน้าเว็บของท่านได้เองเลย

คลิ๊กเพื่อดูจ้า

ดู »

Archiver|http://www.dwebsale.com
Page Rank

GMT+7, 2024-5-7 06:16 , Processed in 0.027093 second(s), 13 queries .