ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
คำค้นยอดนิยม: mp3programโปรแกรมหนังรูป
ดู: 2443|ตอบ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วิธีซักผ้าขาวและกำจัดกลิ่นรักแร้ที่ฝังติดเสื้อ ฉบับกล้วย กล้วย [คัดลอกลิงก์]

กำลังออฟไลน์
hoyun

สมาชิกคนที่: 3284
กลุ่ม: สมาชิกระดับ 1
ตั้งกระทู้: 3 กระทู้

ตอบกระทู้: 3 กระทู้
มีเพื่อนคบด้วย: 0 คน
เครดิต: 9 จุด
0
6
0

ใช้งานล่าสุด: 2016-7-31
ออนไลน์รวม: 0 ชั่วโมง
EXP:
วิธีซักผ้าขาวและกำจัดกลิ่นรักแร้ที่ฝังติดเสื้อ ฉบับกล้วย กล้วย
วิธีการของเรานะคะ ต้องซักด้วยมือนะคะ ซักเครื่องกลิ่นไม่หายค่ะ ลองมาแล้ว
1.  เสื้อซักน้ำเปล่าก่อนรอบแรกค่ะ
2. ใช้สบู่ (ก้อนขาวๆ ตามร้านซักแห้งใช้ แต่เราซื้อต่อจากเพื่อนมา) ถูๆ บริเวณคอเสื้อ แขนเสื้อช่วงจั๊กแร้ค่ะ
3. แช่น้ำยาซักผ้าผสมเดทตอลอย่างน้อย 1 ชั่วโมง
4. เวลาซักใช้แปรงสีฟันเก่าๆ ที่ไม่ใช้แล้ว ถูๆ ที่คอเสื้อ แขนเสื้อช่วงจั๊กแร้ถ้าใช้แปรงซักผ้า เสื้อจะเป็นรอยขุยๆ ง่าย อ่ะค่ะ
5. ซักน้ำเปล่า 2 น้ำให้สะอาดหมดจด ปิดท้ายด้วยใส่น้ำยาปรับผ้านุ่มแช่ไว้อีก 1 ชั่วโมง
6. นำผ้าไปตากแดดให้แห้งค่ะ
ทำตามนี้รับรองว่า เสื้อตัวโปรดสะอาดสดใสไร้คราบสกปรกที่ติดตามรักแร้ ขจัดคราบเหลือง คอเสื้อได้ดีอย่างแน่นอน นอกจากเป็น การขจัดรอยเปื้อนบนเสื้อผ้า แบบถูกวิธีแล้วยังเป็นเทคนิคง่ายๆหนึ่งใน วิธีซักผ้าขาวที่จะช่วยให้การดูแลเสื้อผ้าตัวโปรดของคุณสะอาดสดใสไร้กลิ่นเหม็นติดตัว แถมใหม่อยู่เสมอ

ส่วนสบู่ที่ใช้อาบน้ำทุกวันแนะนำให้ใช้พวกสบู่มะขามอิงอร, เบนเนต, มาดามเฮง (สูตรอโรม่าชาเขียวใช้ดีมากค่ะ) สลับๆ กันไป เน้นถูๆ บริเวณข้อพับ จั๊กแร้ น้องน้อย ง่ามมือ ง่ามขา ข้อพับหลังหัวเข่าแต่สบู่พวกนี้ผิวจะแห้งมาก ใช้แล้วต้องโบกครีมนะคะ

ผ้าปูที่นอน ปลอกหมอน ผ้าห่ม ผ้าเช็ดตัว ต้องหมั่นซักล้างทำความสะอาดค่ะพวกนี้มีส่วนทำให้กลิ่นเหงื่อติดตัวได้นะคะ
เมื่อก่อนแฟนเราเหม็นกลิ่นเหงื่อมาก (เราเรียกเหม็นหมี 5555)ตอนนี้หอมชื่นใจ ปัญหาพวกนี้หายไปหมดค่ะ ^^

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

ปิด

==> กระซิปจาก DwebsaleTeam <==

ให้เช่าวิทยุออนไลน์
ให้เช่าวิทยุออนไลน์

ประกาศ==>> ขณะนี้ทาง Dwebsale.com มีบริการให้เช่าวิทยุออนไลน์ในราคาถูก คุณก็สามารถเป็นดีเจ เปิดเพลงได้เองจ้า

คลิ๊กเพื่อดูจ้า

ดู »

Archiver|http://www.dwebsale.com
Page Rank

GMT+7, 2024-4-25 12:50 , Processed in 0.021333 second(s), 11 queries .