KoNaMi โพสต์เมื่อ 2012-1-29 10:10:00

ต้องฝึกฝนให้เก่ง 'เมษ' แนะรุ่นน้อง

กลายเป็นผู้กำกับที่น่าจับตาสุดๆ อีกคนไปแล้วของวงการหนังไทย สำหรับ เมษ ธราธร ผู้กำกับขำแตกจากหนังฮอต เอทีเอ็มเออรัก เออเร่อ ใครฝันอยากเป็นผู้กำกับให้เป๊ะ! เหมือนเมษไม่ยากจ้ะ! มีคำแนะนำง่ายๆ มาฝากกัน
หนังเรื่องใหม่คิดจะทำแนวไหน ประมาณไหน? "ยังไม่ได้คิดเลยครับ ตอนนี้กำลังยุ่งๆ กับการโปรโมตหนังอยู่" ไม่อยากจะเปิดเผย เกรงคนอื่นจะฉวยเอาไปทำก่อน? "เปิดเผยได้ครับ เพียงแต่ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าจะทำแบบไหน" อยากทำหนังขำระเบิดอีก หรือว่าเปลี่ยนแนวไปเลย? "ยังคิดไม่ออกจริงๆ ถ้ามีเรื่องที่น่าสนใจ ก็บอกกันได้นะครับ (หัวเราะ)"
ตอนนี้กลายเป็นผู้กำกับเนื้อหอมอีกคนของวงการ อยากให้ช่วยแนะนำรุ่นน้องหน้าใหม่ที่จะก้าวมาเป็นผู้กำกับเก๋ๆ เหมือนเมษหน่อย? "ผมว่าขึ้นอยู่กับความอดทน และความพยายามว่าเราฝึกฝนตัวเองมาดีแค่ไหน เมื่อมีโอกาสดีๆ มาถึงเรา ก็ต้องทำให้เต็มที่ อย่างตัวผมก็ทำหนังสั้นมาก่อน จนได้มีโอกาสทำหนังใหญ่สู่สายตาคนทั่วไป อย่าหยุดทำครับ เดี๋ยวก็เก่ง"

ขอบคุณข่าวจาก: ไทยรัฐออนไลน์
ขอบคุณ Plugin ดีๆจาก อสังหา.ไทย - ข่าวอสังหาทั่วไทย
ข่าวเด่น - คลองสามวา, คลองเตย, ดอนเมือง,ทวีวัฒนา
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ต้องฝึกฝนให้เก่ง 'เมษ' แนะรุ่นน้อง